அனைத்து டிடிபிக்களும் 10 நாட்களுக்கு வீட்டு தனிமைப்படுத்தலில் இருக்க அறிவுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்: அட்டர்னி ஜெனரலின் சேம்பர்ஸில் இருக்கும் deputy public prosecutor (டிபிபி) ஒருவருக்கு கோவிட் -19 உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது. இதனால் மே 3ஆம்  முதல் 10 நாள்  மேல்முறையீட்டு மற்றும் விசாரணை பிரிவைச் சேர்ந்த அனைத்து துணை அரசு வக்கீல்களும் வீட்டு  தனிமைப்படுத்தலை ஏற்படுத்திக் கொள்ள அறிவுறுத்தப்பட்டிருக்கின்றனர்.

மே 3 மற்றும் மே 13 க்கு இடையில் மேல்முறையீட்டு வழக்குகளுக்காக நீதிமன்றங்களுக்கு முன் ஆஜராக முடியாமல், மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் மற்றும் பெடரல் நீதிமன்றத்தில் உள்ள குற்றவியல் முறையீடுகளை பிரத்தியேகமாகக் கையாளும் டிபிபிக்களை இது வழங்கப்பட்டுள்ளது.

தலைமை நீதிபதி தெங்கு மைமுன் துவான் மாட் மற்றும் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் தலைவர் நீதிபதி ரோஹனா யூசுப் இருவரும் பெடரல் நீதிமன்றம் மற்றும் மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் காலியாக இருக்கவும் குற்றவியல் முறையீடுகளுக்கு ஒப்புக் கொண்டதாக ஒரு ஆதாரம் உறுதிப்படுத்தியது.

மே 1ஆம் தேதியிட்ட மின்னஞ்சலில், பிரிவுத் தலைவர் மனோஜ் குருப், பெடரல் நீதிமன்றத்தின் தலைமை பதிவாளர் அஹ்மத் டெர்ருருதீன் முகமட் சல்லேவுக்கு கடிதம் எழுதினார்.

ஏப்ரல் 30 ஆம் தேதி டிபிபி கோவிட் -19 நேர்மறை என்பது உறுதி செய்யப்பட்டதாக மனோஜ் கூறினார். இந்த பிரிவின் விசாரணையில் இந்த பிரிவைச் சேர்ந்த கிட்டத்தட்ட அனைத்து டிபிபிகளும் பாதிக்கப்பட்ட அதிகாரியுடன் நெருங்கிய தொடர்பு வைத்திருப்பதைக் காட்டியது.

எனவே கிட்டத்தட்ட அனைத்து டிபிபிகளும் அரசாங்க எஸ்ஓபி படி அல்லது சுகாதார அமைச்சின் உத்தரவுப்படி மே 3 முதல் 10 நாட்களுக்கு சுய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் மின்னஞ்சலில் தெரிவித்தார். ஹரி ராயா விடுமுறைக்குப் பிறகு நடவடிக்கைகள் மீண்டும் தொடங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here