ஏப்.30 முதல் இன்று வரை மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்திற்கான 583 விண்ணப்பங்கள் நிராகரிப்பு

கோலாலம்பூர்: சுபாங்கில் உள்ள சுல்தான் அப்துல் அஜீஸ் ஷா விமான நிலைய காவல் நிலையத்தில் விமானம் வழியாக மாநிலங்களுக்கு இடையேயான செல்ல அனுமதி  விண்ணப்பங்களில் ஏப்ரல் 30 முதல் வெள்ளிக்கிழமை (மே 8) வரை 583 நிராகரிக்கப்பட்டன.

விண்ணப்பங்கள் நியாயமற்றவை  எனக் கண்டறியப்பட்டதே இதற்குக் காரணம் என்றும், சமர்ப்பிக்கப்பட்ட பயண ஆவணங்கள் செல்லுபடியாகாமல் அல்லது முழுமையடையாமல் இருந்ததே காரணம் என்றும் பெட்டாலிங் ஜெயா ஒ.சி.பி.டி. உதவி ஆணையர் முகமட் ஃபக்ருடின் அப்துல் ஹமீட் கூறினார்.

அங்கீகரிக்கப்பட்ட விண்ணப்பங்கள் நெருங்கிய குடும்ப உறுப்பினர்களான அவர்களது சொந்த பங்காளிகள், குழந்தைகள், பெற்றோர்கள் அல்லது உடன்பிறப்புகளின் இறுதிச் சடங்குகளில் கலந்துகொள்பவர்களுக்கு மட்டுமே என்று தெளிவுப்படுத்தினார்.

எந்தவொரு விண்ணப்பத்திற்கும் விமான டிக்கெட்டுகளை முன்பதிவோ அல்லது வாங்குவதற்கு முன்னர் அனைத்து விண்ணப்பங்களுக்கும்  மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயண அனுமதிக்காக காவல்துறை ஒப்புதல் அளிக்க வழங்கப்பட்டிருக்க வேண்டும்.

விமான டிக்கெட் வாங்கப்பட்டதற்கான ஆதாரத்தை காண்பிப்பது ஒரு மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயண அனுமதி பெற வலுவான காரணம் அல்ல என்பதை பெட்டாலிங் ஜெயா பொலிஸ் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டுகிறது என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

இதற்கிடையில், ஒரு புகழ்பெற்ற உள்ளூர் பாடகரின் குழந்தைக்கான “tahnik” விழாவைத் தொடர்ந்து 15 பேர்  போலீஸ் புகார் செய்துள்ளதாக அவர் கூறினார். அவர் நிபந்தனை இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் (சிஎம்சிஓ) நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) ஏப்ரல் 26ஆம் தேதி மீறியதாகக் கூறப்படுகிறது.

போலீஸ் புகார் தொடர்பில் அழைக்கப்பட்டவர்களில் அமைப்பாளர், பிரமுகர்கள் மற்றும் ஒரு போதகர் உள்ளனர் என்று அம்பாங் ஜெயா ஒ.சி.பி.டி உதவி  முகமட் ஃபாரூக் ஈஷா கூறினார்.

மேலதிக நடவடிக்கைகளுக்காக துணை அரசு வக்கீலுக்கு பரிந்துரைக்கப்படுவதற்கு முன்னர் விசாரணை புதுப்பிக்கப்படுகிறது என்று ஏசிபி ஃபாரூக் வெள்ளிக்கிழமை ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

மற்றொரு தனி சம்பவத்தில், கோலாலம்பூரில் உள்ள ஒரு வளாகத்தின் கூட்டு நிர்வாக அமைப்புக்கு எதிராக மைசெஜ்தெரா விண்ணப்பத்தை ஸ்கேன் செய்யவோ அல்லது அவர்களின் பெயர்களை பதிவு புத்தகத்தில் எழுதவோ தவறியதற்காக காவல்துறை RM10,000 சம்மனை வெளியிட்டது.

தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் அமைத்துள்ள எஸ்ஓபிக்கு தொடர்ந்து இணங்குமாறு அனைத்து வளாக உரிமையாளர்களையும் டாங் வாங்கி ஓசிபிடி உதவி  ஜைனல் அப்துல்லா கேட்டுக்கொண்டார்.

அனைத்து குடியிருப்பாளர்களும் பார்வையாளர்களும் SOP உடன் இணங்குவதை உறுதி செய்வது வளாகத்தின் உரிமையாளர்களின் பொறுப்பாகும் என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here