பெண்கள் தங்கள் ஆண் சகாக்களை விட அதிக வேலையின்மை விகிதங்களை எதிர்கொள்கின்றனர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: இளம் மலேசிய பெண்கள் தங்கள் ஆண் சகாக்களை விட கல்வி ரீதியாக அதிக தகுதி பெற்றிருந்தாலும் அதிக வேலையின்மை விகிதங்களை எதிர்கொள்கின்றனர்.

பெண்கள் முறையான தகுதிகளில் ஆண்களை விட அதிகமாக உள்ளனர் மற்றும் அவர்களின் தொழிலாளர் பங்களிப்பை (எல்.எஃப்.பி) சீராக அதிகரித்துள்ளனர். ஆனால் அவர்கள் அதிக வேலையின்மை விகிதங்களையும் அனுபவிக்கின்றனர். ISEAS யூசோஃப் இஷாக் நிறுவனம் நடத்திய ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது.

சபாவில் ஆண்களின் வேலையின்மை மிக அதிகமாக இருக்கும்போது, ​​பெண்களின் வேலையின்மை வடக்கு தீபகற்பம் மற்றும் சரவாக் உள்ளிட்ட பல்வேறு பகுதிகளிலும், பஹாங், தெரெங்கானு, சிலாங்கூர் மற்றும் கோலாலம்பூர் ஆகியவை அடுத்தடுத்து வந்தன.

“மலேசிய இளைஞர்களிடையே வேலையின்மை: கட்டமைப்பு போக்குகள் மற்றும் தற்போதைய சவால்கள்” என்ற தலைப்பில் தனது கட்டுரையில், வளர்ந்து வரும் மூன்றாம் நிலை தகுதி வாய்ந்த பெண்கள் எல்.எஃப்.பி பாலின இடைவெளியைக் குறைக்க பங்களித்திருக்கிறார்கள், முக்கியமாக 25 வயது மற்றும் அதற்கு மேற்பட்ட வயது வந்தவர்களுக்கு.

இளைஞர்களிடையே எல்.எஃப்.பி பாலின இடைவெளி தொடர்ந்து நிலைத்திருப்பதாகவும், தொடர்ந்து வரும் இடைவெளி ஆச்சரியமளிப்பதாகவும் அவரது கட்டுரை வலியுறுத்துகிறது. குறிப்பாக இளம் பெண்கள் ஆண்களை விட அதிக லட்சியத்தை வெளிப்படுத்துகிறார்கள் என்று ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது.

மேல்நிலை மற்றும் மூன்றாம் நிலை மாணவர்களின் தேசிய பிரதிநிதித்துவ ஆய்வில், பெண் பதிலளித்தவர்கள் தங்கள் ஆண் சகாக்களை விட தொழில் மனப்பான்மை உடையவர்கள் என்று கண்டறியப்பட்டது.

மூன்றாம் நிலை மாணவர்களிடையே, பெண்களின் பெரிய பங்குகள் தெளிவான தொழில் குறிக்கோள்களுடன் வேலை வெற்றியை வாழ்க்கையின் முக்கிய குறிக்கோளாக கருதுகின்றனர்.

அதே நேரத்தில், அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் பொறியியல் படிப்புகளில் பெண்களின் சேர்க்கை தொடர்ந்து குறைவாக உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

ஜூன் 18,2020 அன்று வெளியிடப்பட்ட இந்த கட்டுரை குறிப்பாக கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் தூண்டப்பட்ட பல துறைகளை நிறுத்திய பின்னர் இளைஞர்களின் வேலையின்மையை பாதிக்கும் பல காரணிகளைக் குறிக்கிறது.

கல்வி சிறப்பம்சமாக உள்ளது. அங்கு 2018 ஆம் ஆண்டில் இளம் மலேசியர்களில் 50,45% பெண்கள் மற்றும் 45% ஆண்கள் – மூன்றாம் நிலை தகுதிகளுடனான பட்டதாரிகள் ஆவர். இருப்பினும், மலேசியாவின் பட்டதாரி தொழிலாளர் சக்தியும் மற்ற கல்வி நிலைகளை விட அதிக வேலையின்மை விகிதத்தை பதிவு செய்கிறது.

பாலின அம்சங்கள் கணிசமானவை. பெண்கள் முறையான தகுதிகளில் ஆண்களைத் தாண்டி, எல்.எஃப்.பியை சீராக அதிகரித்துள்ளனர். ஆனால் அவர்கள் அதிக வேலையின்மை விகிதங்களையும் அனுபவிக்கின்றனர்.

யுனிவர்சிட்டி கெபாங்சன் மலேசியா சமூக அறிவியல் பீடம் மற்றும் ஊடகங்கள் மற்றும் தகவல் தொடர்பு ஆராய்ச்சி ஆராய்ச்சி மனிதநேய மையம் பேராசிரியர் டாக்டர் ஜமாலுதீன் அஜீஸ் கூறுகையில், பெண்களின் வேலையின்மை  போக்கு உலகளாவிய நிகழ்வு ஆகும்.

கோவிட் -19 நெருக்கடி நம் சமூகத்தில் கட்டமைப்பு பலவீனங்களை அம்பலப்படுத்தியுள்ளது என்றும் அவர் கூறினார். இது வெளிப்படையான பாலின பாகுபாடு அல்ல, அதைச் சமாளிப்பது கடினம், ஆனால் வெளிப்படையான மத விழுமியங்களைக் கையாள்வது ஆபத்தானது.

நமது அரசியல் அமைப்பில் ஒரு முன்னுதாரண மாற்றம் இருக்க வேண்டும். என்ன நடக்கிறது என்பதை நாம் மறுபரிசீலனை செய்ய வேண்டும், மேலும் எங்கள் முக்கிய மதிப்புகளுக்குச் செல்ல வேண்டும்.

பேராக் வுமன் ஃபார் வுமன் சொசைட்டி தலைவர் சுமதி சிவமணி, தொழில்முறை பெண்களுக்கான வேலை நோக்கங்களில் ஏற்றத்தாழ்வுகள் இருப்பதாக ஒப்புக் கொண்டார். இருப்பினும், இது தனியார் துறையிலும் மேலாண்மை மற்றும் உயர் மட்டங்களிலும் தெளிவாகத் தெரிகிறது என்று அவர் வாதிட்டார்.

சில நேரங்களில், பாலின சமத்துவமின்மை என்பது வேலை நோக்கத்தை அடிப்படையாகக் கொண்டது, ஆனால் ஒரு தகுதிவாய்ந்த பெண்ணுக்கு ஒரு குறிப்பிட்ட வேலையை வழங்க மறுப்பது அல்ல.

மாற்றங்கள் தேவை, குறிப்பாக தனியார் துறையின் உயர் நிர்வாகப் பக்கத்தில், இது இன்னும் ஆண்களின் ஆதிக்கத்தில் உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here