இந்தியாவில் சிக்கியிருந்த ஆஸ்திரேலியர் கோவிட் தொற்றினால் மரணம்

இந்தியாவில் இருந்து  நாடு திரும்புவதை ஆஸ்திரேலியா தடைசெய்த நேரத்தில், ஆஸ்திரேலியர் ஒருவர் கோவிட் நோயால் மரணமடைந்துள்ளார்.

சிட்னியின் தொழிலதிபரான கோவிந்த் காந்த் ஞாயிற்றுக்கிழமை காலமானார் என்று அவரது   நிறுவனம் தெரிவித்துள்ளது. அவர் குடும்ப விஷயமாக ஏப்ரல் மாதம் டெல்லி சென்றார்.

பேரழிவு தரும் இரண்டாவது அலைக்கு பின்னர் விதிக்கப்பட்ட தற்காலிக பயண தடைக்கு மத்தியில் இந்தியாவில் இறந்த இரண்டாவது ஆஸ்திரேலியர் திரு காந்த் என்று நம்பப்படுகிறது. ஆஸ்திரேலிய அதிகாரிகள் இன்னும் கருத்து தெரிவிக்கவில்லை.

இந்தியாவில் இருந்து வருகை தர மூன்று வார தடை சனிக்கிழமை முடிவடைந்தது. ஆனால் 9,000 க்கும் மேற்பட்ட ஆஸ்திரேலியர்கள் நாட்டில் சிக்கித் தவிக்கின்றனர்.

திரு காந்தின் நிறுவனமான ட்ரினா சோலார் அவர் இறந்ததை சமூக ஊடகங்களில் திங்கள்கிழமை அறிவித்தது. அவர் சூரிய ஆற்றல் நிறுவனத்தின் ஆஸ்திரேலியா மேலாளராக இருந்தார்.

எங்கள் ஆழ்ந்த இரங்கலை அவரது மனைவி, இரண்டு மகள்கள் மற்றும் பிற குடும்ப உறுப்பினர்களுக்கும் தெரிவித்துக் கொள்கிறோம்.

பயணத் தடையின் காலகட்டமான ஏப்ரல் 28 முதல் மே 15 வரை இந்தியாவில் உள்ள குடிமக்கள் மற்றும் நிரந்தர குடியிருப்பாளர்கள் நாட்டில் வர ஆஸ்திரேலியா தடைசெய்தது – இது அபராதம் மற்றும் சிறைத்தண்டனை அச்சுறுத்தலுடன் ஒரு குற்றச் செயலாக அமைந்தது.

இந்தியாவில் இருந்து வருபவர்களிடையே கோவிட் நோய்த்தொற்றின் அதிக விகிதங்களைக் கொண்டிருப்பது அவசியமான பொது சுகாதார நடவடிக்கை என்று அரசாங்கம் வாதிட்டது.

ஆனால் விமர்சகர்கள் கூறுகையில், அரசாங்கம் தனது குடிமக்களை கைவிட்டு அவர்களை இந்தியாவில் இறக்க விட்டுவிட்டது, அங்கு வைரஸ் மருத்துவமனைகள் அதிகமாக இருப்பதையும், மருத்துவ மற்றும் ஆக்ஸிஜனின் பற்றாக்குறையின் காரணமாக பல்லாயிரக்கணக்கானோர் இறப்பதையும் காண்கிறோம்.

எந்த நாடு தங்கள் சொந்த குடிமக்களை மறுக்கிறது? [இது] முழு உலகிற்கும் ஆச்சரியமாக இருக்கிறது என்று பலர் கண்டனம் தெரிவித்திருந்தனர்.  ஆஸ்திரேலியா தங்கள் குடிமக்களை அழைத்து செல்ல விமானங்களை மறுதொடக்கம் செய்துள்ளது, ஆனால் வணிக விமானங்களை இயக்க இன்னும் அனுமதிக்கவில்லை.

கோவிட் சோதனையில் 70 பயணிகளுக்கு தொற்று உறுதி செய்யப்பட்டதால் அவர்கள் பயணம் தடை விதிக்கப்பட்ட பின்னர், முதல் திருப்பி அனுப்பும் விமானமும் சனிக்கிழமையன்று பாதி காலியாக திரும்பியது. பின்னர் சிலர் இரண்டாவது சுற்று சோதனையில் கோவிட் தொற்று இல்லை என்று தெரிய வந்துள்ளது. சோதனைகளின் நம்பகத்தன்மை குறித்து கேள்விகளை எழுப்பினர்.

கடுமையான விமானத்திற்கு முந்தைய சோதனை என்பது திரும்பி வர காத்திருக்கும் மற்றவர்களுக்கு இருக்கைகள் வழங்க போதுமான நேரம் இல்லை என்பதாகும். இந்தியாவில் சாதாரண ஆஸ்திரேலியர்களுக்கு கூடுதல் ஆதரவளிக்க பலர் அழைப்பு விடுத்துள்ளனர்.

திரு மோரிசன் திங்களன்று சுமார் 30 ஆஸ்திரேலிய கிரிக்கெட் வீரர்கள் அடங்கிய குழுவை திரும்பப் பெறுவதற்காக சிறப்பு ஏற்பாடுகள் செய்யப்பட்ட பின்னர் அவர்களைக் காப்பாற்றுமாறு கட்டாயப்படுத்தப்பட்டார். விளையாட்டு அதிகாரிகள் விளையாட்டு வீரர்களுக்கு  தனிமைப்படுத்தலை ஏற்பாடு செய்துள்ளதாக அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here