கோவிட் தொற்றின் நிலை நீட்டித்தால் செப்டம்பர் மாதத்திற்குள் இறப்பு 26,000 ஆக உயரும்?

கோலாலம்பூர்: தற்போதைய நிலையின் அடிப்படையில் நாட்டில் கோவிட் -19 இறப்பு எண்ணிக்கை வரும் செப்டம்பர் மாதத்திற்குள் 26,000 ஆக உயரும் என்று ஒரு ஆய்வில் கண்டறியப்பட்டுள்ளது என்று உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) அறிவியல் கவுன்சில் உறுப்பினர் டாக்டர் அடீபா கமருல்சமான் தெரிவித்தார்.

மதிப்பிடப்பட்ட எண்ணிக்கை தற்போதைய ஒட்டுமொத்த இறப்பு எண்ணிக்கையில் குறைந்தது ஒன்பது மடங்காக இருக்கும், இது இன்று 2,993 ஆக உள்ளது.

அமெரிக்காவின் வாஷிங்டன் பல்கலைக்கழகத்தின் சுகாதார மெட்ரிக் மற்றும் மதிப்பீட்டு நிறுவனம் (ஐ.எச்.எம்.இ) நடத்திய ஆய்வில், ஆகஸ்ட் மாத இறுதியில் தினசரி இறப்பு விகிதம் 200 வழக்குகள் வரை உயரும் என்று மதிப்பிட்டுள்ளார்.

IHME, அதன் இணையதளத்தில், இந்த மதிப்பீடு தொற்றுநோய் தொடங்கியதிலிருந்து நிகழ்ந்த இறப்பு மாற்றத்தின் ஆறு இயக்கிகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டதாகக் கூறியது.

கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுடன் நேரடியாக தொடர்புடைய அனைத்து இறப்புகளின் மொத்த எண்ணிக்கை, உடல்நலம் தாமதமாக அல்லது ஒத்திவைக்கப்படுவதால் ஏற்படும் இறப்பு அதிகரிப்பு, மனநலக் கோளாறுகளின் அதிகரிப்பு காரணமாக இறப்பு அதிகரிக்கும்.

மற்ற காரணிகளில் பிற வைரஸ்கள் பரவுவதால் ஏற்படும் இறப்பு குறைப்பு மற்றும் சில நாட்பட்ட நிலைமைகளால் இறப்பு குறைப்பு ஆகியவை அடங்கும். இருதய நோய்கள் போன்ற பலவீனமான நபர்கள், இந்த நிலைமைகளுக்கு ஆளாக நேரிடும், அதற்கு பதிலாக கோவிட் -19 இலிருந்து இறந்துவிடுவார்கள்.

மலேசிய எய்ட்ஸ் அறக்கட்டளையின் தலைவரான அடீபா, கோவிட் -19 க்கு எதிரான போராட்டம் அனைத்து மலேசியர்களும் ஈடுபட வேண்டிய ஒன்றாகும் என்று வலியுறுத்தினார். தற்போதைய பூட்டுதல் மிக முக்கியமான போர்க்களமாக உள்ளது.

இந்த இயக்க கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கை (எம்.சி.ஓ) நாம் உண்மையில் பிரதிபலிக்க, திட்டம் தேவை. முழுமையான தடுப்பூசி ரோல்-அவுட்டுக்காக காத்திருக்கும்போது நாம் முன்னோக்கிச் செல்லக்கூடிய திட்டங்களை உருவாக்குங்கள். எம்.சி.ஓ 5.0 ஐ இனிமேல் வைத்திருக்க முடியாது என்று நான் நினைக்கவில்லை.

பொதுமக்களின் நம்பிக்கையை மீட்டெடுப்பதற்கும் தலைமை பொறுப்பாக இருக்க வேண்டும், ஏனென்றால், ஆரோக்கியத்தைப் பொறுத்தவரை, நம்பிக்கை என்பது பொது சுகாதாரத்தின் நாணயமாகும். அதைப் போலவே அல்லது இல்லாவிட்டாலும், முந்தைய MCO இன் போது எங்களிடம் இருந்த (பொது) நம்பிக்கையை அரசாங்கம் மீண்டும் பெற வேண்டும் என்றாள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here