முழுகியிருக்கும் புலாவ் பினாங் படகு குறித்து லிம் குவான் எங்கிடம் கேளுங்கள்; வீ கருத்து

ஜார்ஜ் டவுன்: பட்டர்வொர்த்தில் ஒரு ஆற்றில் பாதி மூழ்கியிருந்த ஒரு பழைய பினாங்கு படகு 2019 ஆம் ஆண்டில் பழுதுபார்க்கப்படவிருந்தது. ஆனால் இதுவரை எதுவும் செய்யப்படவில்லை என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் வீ கா சியோங் இன்று தெரிவித்தார்.

புலாவ் பினாங் படகு 2019 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் 27 ஆம் தேதி பழுதுபார்ப்புக்காக கப்பல்துறைக்கு வந்தபோது நெதர்லாந்தில் இருந்து பாகங்கள் பெறவிருந்தது.ஆனால் இன்று வரை அதன் தற்போதைய நிலையில் விடப்பட்டுள்ளது. இது  கப்பல்துறைக்கு அனுப்பப்பட்டது. அதை சரிசெய்ய நெதர்லாந்தில் இருந்து பாகங்கள் ஒருபோதும் பெறப்படவில்லை என்று அவர் ஒரு பேஸ்புக் பதிவில் தெரிவித்தார். கைவிடப்பட்ட படகின் நிலை பினாங்கியர்களிடையே சலசலப்பை ஏற்படுத்தியுள்ளது. அவர்கள் சமூக ஊடகங்களில் தங்கள் அதிருப்தியை வெளிப்படுத்தினர்.

புலாவ் பினாங் படகு 2019 ஆம் ஆண்டு நவம்பர் 27 ஆம் தேதி பழுதுபார்ப்புக்காக கப்பல்துறைக்கு வந்தபோது நெதர்லாந்தில் இருந்து பாகங்கள் பெறவிருந்தது, ஆனால் இன்று வரை அதன் தற்போதைய நிலையில் விடப்பட்டுள்ளது.

126 ஆண்டு வரலாற்றைக் கொண்ட படகு சேவையை மாநிலத்தின் அடையாளமாக பலர் கருதுகின்றனர். கடந்த டிசம்பர் 31 ஆம் தேதி வேகமான படகுகளுக்கு வழிவகை செய்வதற்காக பழைய படகுகள் இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் ஓய்வு பெற்றன. முன்னாள் நிதி அமைச்சர் லிம் குவான் எங் தனது அமைச்சின் கீழ் உள்ள பிரசரானா என்ற நிறுவனத்தின் கீழ் படகு சேவைகள் வந்ததால் புறக்கணிப்பு குறித்து விசாரிக்கப்பட வேண்டும் என்று வீ கூறினார்.

2020 கூட்டாட்சி வரவுசெலவுத் திட்டத்தில் ஒருபோதும் குறிப்பிடப்படாத படகு சேவைகளை மேம்படுத்த 2019 ஆம் ஆண்டின் இறுதியில் RM30 மில்லியன் ஒதுக்கீடு குறித்த லிம் அறிவிப்பு குறித்தும் அவர் கேள்வி எழுப்பினார்.

படகுகளை சரிசெய்ய ஏன் பாகங்கள் வாங்கப்படவில்லை என்று மக்கள் வருத்தப்பட்டால், அவர்கள் லிமிடம் “அந்த நேரத்தில், அவர் பதவி இருந்தவர், நான் போக்குவரத்து அமைச்சர் அல்ல” என்று கேட்க வேண்டும்.

முந்தைய ஏழு திறந்தவெளி படகுகளின் கடற்படை ஓய்வுபெற்றது, ஏனெனில் அவை பாதுகாப்பு காரணங்களால் இயக்க இயலாது மற்றும் முறிவுகளுக்கு ஆளாகின்றன. புதிய படகுகள், இருசக்கர வாகனங்களுக்கான நீர் பேருந்துகள் மற்றும் வாகனப் போக்குவரத்து வடிவத்தில் 2022 ஆம் ஆண்டில் அல்லது அவை கிடைக்கும்போது விரைவில் சேவைக்கு வரும் என்று போக்குவரத்து அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here