தொடர் பாலியல் துன்புறுத்தல் புகார்; மசோதாவை அமைக்க கோரிக்கை வலுக்கிறது

கல்வி நிறுவனங்களில் பாலியல் துன்புறுத்தல் குறித்து ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டுள்ள சமீபத்திய குற்றச்சாட்டுகளைத் தொடர்ந்து தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் குழு பாலியல் துன்புறுத்தல் மசோதாவை அறிமுகப்படுத்த வேண்டும் என்ற கோரிக்கையை மீண்டும் வலியுறுத்தியது.

இதுபோன்ற குற்றச்சாட்டுகள் குறித்து பெண்கள் தீவிர கவனம் செலுத்தி, வாக்குறுதியளித்தபடி மசோதாவைத் தொடர வேண்டும் என்று பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டுத் துறை அமைச்சர் ரீனா ஹருன் மற்றும் கல்வி அமைச்சர் முகமட் ராட்ஸி ஜிடின் ஆகியோர் வலியுறுத்தினர்.

மாணவர்களை துன்புறுத்தல் மற்றும் கொள்ளையடிக்கும் நடத்தைகளிலிருந்து பாதுகாக்க ஒரு கட்டமைப்பை ஒன்றிணைக்க வேண்டும் என்றும் அவர்கள் வலியுறுத்தினர். இந்த சம்பவம் பாலியல் துன்புறுத்தல் வழக்குகளை நிர்வகிப்பதில் ஒரு பெரிய சிக்கலைக் காட்டுகிறது.

“இறுதியில், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தனிப்பட்ட கொள்கைகள் மற்றும் அவர்களின் பல்கலைக்கழகம் மற்றும் பள்ளி வழிகாட்டுதல்கள் ஏதேனும் இருந்தால், பாலியல் துன்புறுத்தல் வழக்குகளைத் தடுப்பதற்கும் நிர்வகிப்பதற்கும் ஒரு நிலையான கட்டமைப்பைக் கொண்டிருக்கவில்லை. குற்றவாளிகளை பொறுப்பிலிருந்து விடுவிப்பதன் மூலம் அவர்களைப் பாதுகாக்க நிறுவனங்கள் அனுமதிக்கின்றன.

இது விரிவுரையாளர்கள் போன்ற அதிகார பதவிகளில் உள்ள நபர்களைப் பாதுகாக்கிறது. பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உயிர் பிழைப்பவர்களுக்கு இது மிகவும் ஆபத்தானது மற்றும் தீங்கு விளைவிக்கும், இது கடந்த ஆண்டு மலாயா பல்கலைக்கழக ஒருமைப்பாடு பிரிவின் மோசமான நிர்வாகத்திற்கு சான்றாகும்.

அனைத்து பெண்கள் நடவடிக்கை சங்கம் (பொது) நடத்திய பாலியல் துன்புறுத்தல் குறித்த ஒரு ஆய்வில், பதிலளித்தவர்களில் 59 சதவீதம் பேர் இந்த சம்பவத்தைப் புகாரளிக்கவில்லை என்று கண்டறியப்பட்டது. ஒரு காரணம் குற்றவாளி அதிகார நிலையில் இருப்பதால் எதிர்விளைவுகளுக்கு பயப்படுவதாகும்.

பாலியல் துன்புறுத்தல் நிறுத்தப்பட வேண்டும். நாங்கள் இனி குற்றவாளிகளைப் பாதுகாக்கக் கூடாது. மேலும் மாணவர்களை பாலியல் சுரண்டலிலிருந்து பாதுகாக்க மகளிர் அமைச்சு மற்றும் கல்வி அமைச்சுக்கு நேரடி அதிகாரம் வழங்கப்பட வேடண்டும். இந்த அறிக்கையை மகளிர் உதவி அமைப்பு (WAO) வெளியிட்டது. மேலும் பொதுமக்கள், இஸ்லாமிய சகோதரிகள், வாக்களிப்பு 18 மற்றும் பல மாணவர் குழுக்கள் உட்பட 16 குழுக்களும் இதை ஆதரித்தன.

சிலாங்கூரில் உள்ள யுனிவர்சிட்டி டெக்னோலாஜி மாரா (யுஐடிஎம்) வளாகத்தில் விரிவுரையாளரை பாலியல் துன்புறுத்தல் செய்ததாக முன்னாள் மாணவர் குற்றம் சாட்டியதைத் தொடர்ந்து இந்த அறிக்கை வெளியிடப்பட்டுள்ளது. இந்த குற்றச்சாட்டுகள் தொடர்பாக யுஐடிஎம் ஒரு போலீஸ் அறிக்கை மற்றும் மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா ஆணையத்தில் புகார் அளித்துள்ளது. மேலும் உள் விசாரணை நடத்துவதாக உறுதியளித்துள்ளது. பள்ளிகள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்கள் சம்பந்தப்பட்ட தொடர்ச்சியான பாலியல் முறைகேடு குற்றச்சாட்டுகளில் இந்த குற்றச்சாட்டுகள் சமீபத்தியவை.

மே மாதம், மலாயா பல்கலைக்கழக மாணவர் ‘சோலைல் சிங்’ (அவரது உண்மையான பெயர் அல்ல) இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தனக்கு பாலியல் துன்புறுத்தல் செய்த இணை பேராசிரியருக்கு எதிராக சிவில் வழக்குத் தாக்கல் செய்ததாகக் கூறினார்.

அவரது உத்தியோகபூர்வ புகாரின் அடிப்படையில் குற்றவாளிக்கு வழங்கப்பட்ட தண்டனையை வெளியிட பல்கலைக்கழக ஒருமைப்பாடு பிரிவு தவறியதைத் தொடர்ந்து இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது. அதே நேரத்தில் இப்போது ஓய்வுபெற்ற இணை பேராசிரியர் ஒழுங்கு நடவடிக்கைகளை எதிர்கொண்டார் என்ற அடிப்படையில் போலீசார் இந்த விவகாரத்தை விசாரிப்பதை நிறுத்தினர்.

ஏப்ரல் மாதத்தில், 17 வயதான ஐன் ஹுஸ்னிசா சைபுல் நிஜாம் வகுப்பில் ஒரு ஆண் ஆசிரியரின் கற்பழிப்பு நகைச்சுவையை வெளிப்படுத்தினார். ஆனால் பள்ளி தோழர்களிடமிருந்து கற்பழிப்பு அச்சுறுத்தல்கள் உள்ளிட்ட பதிலடி எதிர்வினைகளை அனுபவித்தார்.

முன்னதாக, அரசாங்க மற்றும் எதிர்க்கட்சி சட்டமன்ற உறுப்பினர்களின் ஆதரவைப் பெற்ற பாலியல் துன்புறுத்தல் மசோதா இந்த ஆண்டு மக்களவையில் விவாதிக்கப்படும் என்று ரினா ஒரு உறுதி அளித்தார். எவ்வாறாயினும், ஜனவரி 11 முதல் அவசரகால அறிவிப்புக்கு பின்னர் இந்த திட்டம் தாமதமானது. இது நாடாளுமன்ற நடவடிக்கைகளை ஒத்திவைத்தது.

அவசரகால கட்டளை மற்றும் நாட்டின் மீட்பு திட்டம் குறித்து விவாதிக்க நாடாளுமன்றம் உடனடியாக கூடியிருக்க வேண்டும் என்ற கருத்தை மாமன்னர் சுல்தான் அப்துல்லா அஹ்மட் ஷா தெரிவித்துள்ளார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here