சிங்கப்பூரில் இருக்கும் மலேசியர்கள் தங்கள் கடப்பிதழ் 6 மாத கால அவகாசம் இருக்கும்போதே புதுப்பிக்க அறிவுறுத்தப்படுகின்றனர்

சிங்கப்பூரில் இருக்கும்  மலேசிய தூதரகத்தில் கடந்த ஆண்டு முதல் கடப்பிதழ் விண்ணப்பங்கள் மற்றும் புதுப்பிப்புகளின் எண்ணிக்கை அதிகரித்து  வருவதால், கடப்பிதழ் காலாவதிக்கு குறைந்தது ஆறு மாதங்களுக்கு முன்பே  மலேசியர்கள் தங்கள் கடப்பிதழுக்கு விண்ணப்பிக்க அல்லது புதுப்பிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

கடந்த ஆண்டு ஏப்ரல் முதல் மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் எல்லை கட்டுப்பாட்டு நடவடிக்கைகளை அமல்படுத்தியதைத் தொடர்ந்து இந்த உயர்வு இருப்பதாக தூதரகம் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

2019 ஆம் ஆண்டில் 24,000 கடப்பிதழ்களுடன் ஒப்பிடுகையில் 2020 ஆம் ஆண்டில் மொத்தம் 60,387 கடவுச்சீட்டுகள் வழங்கப்பட்டன. இது 151% அதிகரிப்பு ஆகும். இந்த ஆண்டு ஜனவரியில் இருந்து மொத்தம் 69,993 கடப்பிதழ்கள் வழங்கப்பட்டுள்ளன என்று அது திங்களன்று (செப்டம்பர் 6) கூறியது. தொடர்புடைய அனைத்து துணை ஆவணங்களும் முறையாக சமர்ப்பிக்கப்பட்டால் கடப்பிதழ்  விண்ணப்பங்கள் அல்லது புதுப்பிப்புகளுக்கான தற்போதைய செயலாக்க நேரம் எட்டு வாரங்கள் என்று தூதரகம் தெரிவித்தது.

இந்த கடுமையான அதிகரிப்புக்கு பதிலளிக்க எடுக்கப்பட்ட முன்முயற்சிகளில் கடந்த ஜூலை 2020 முதல் இரவு 7 மணி வரை  சேவைகள் நீட்டிக்கப்பட்டன. செப்டம்பர் 2020 முதல் ஜோகூர் குடிவரவுத் துறையில் கடப்பிதழை அச்சிடுவது மற்றும் பிப்ரவரி 2021 முதல் மின்-நியமனம் மற்றும் டிராப் பாக்ஸ் அமைப்பை செயல்படுத்துதல் ஆகியவை அடங்கும்.

சிங்கப்பூரின் சுகாதார நடவடிக்கைகள் கடப்பிதழ் விண்ணப்பம், புதுப்பித்தல் மற்றும் உயர் ஆணையத்தில் சேகரிப்பு ஆகியவை கண்டிப்பாக நியமனம் மூலம் மட்டுமே என்பதை தூதரகம் மலேசியர்களுக்கு நினைவூட்டியது.

இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில், மலேசியர்கள் தங்கள் கடப்பிதழை புதுப்பித்துக் கொள்வதற்காக தூதரத்திற்கு வெளியே வரிசையில் நிற்க காலை 6 மணிக்கே வந்ததாக அறிக்கைகள் மற்றும் வீடியோக்கள் இருந்தன.  நீண்ட நேரம் காத்திருப்பதால் பலர் விரக்தியை வெளிப்படுத்தினர். கடந்த ஆண்டு மார்ச் 18 அன்று கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக மலேசியா இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவை அமல்படுத்தியபோது பல்லாயிரக்கணக்கான மலேசியர்கள் சிங்கப்பூரில்  தொடர்ந்து தங்கியிருந்தனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here