இந்த ஆண்டின் முதல் 7 மாதத்தில் 631 பேர் தற்கொலை; கோவிட் தொற்றே முக்கிய காரணம் என்கிறார் சுகாதார தலைமை இயக்குநர்

இந்தாண்டின் முதல் ஏழு மாதங்களில் தற்கொலை வழக்குகளின் எண்ணிக்கை மிகவும் அதிகரித்துள்ளது.தற்கொலைகள்  கோவிட் -19 இன் விளைவுகளால் ஏற்படுகிறது என்று சுகாதார தலைமை இயக்குநர்  டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறினார்.

அவர் வெளியிட்ட அறிக்கையில், ஜூலை வரை 638 தற்கொலை வழக்குகளை காவல்துறை பதிவு செய்துள்ளது.  இது கடந்த ஆண்டு இதே காலத்தில் 262 வழக்குகளை மட்டுமே பதிவு செய்திருந்தது. இது கடந்தாண்டை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாகும்.

நூர் ஹிஷாமின் கூற்றுப்படி, 2020 இல் பதிவான மொத்த தற்கொலை வழக்குகளின் எண்ணிக்கை 631, 2019 இல் 609 வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. மன ஆரோக்கியத்தை பாதிக்கும் முக்கிய காரணிகளில் ஒன்றாக கோவிட் -19 தொற்றுநோய் மாறியுள்ளது என்றும் நூர் ஹிஷாம் கூறினார்.

அதிக மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும் தொற்றுநோயின் விளைவுகளில் வேலை இழப்பு அல்லது வருமான ஆதாரம் மற்றும் குடும்பம் மற்றும் நண்பர்களிடமிருந்து தனிமைப்படுத்தல் ஆகியவை அடங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

இது மனச்சோர்வு போன்ற மனநலப் பிரச்சினைகளைக் கொண்டிருக்கும் அதிக ஆபத்தில் உள்ளவர்களுக்கு தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். மனச்சோர்வை முன்கூட்டியே கண்டறிந்து சிகிச்சை அளிக்காவிட்டால், அது தற்கொலை நடத்தைக்கு வழிவகுக்கும் அபாயம் உள்ளது. உங்களுக்கோ அல்லது உங்கள் அன்புக்குரியவர்களுக்கோ உதவி தேவைப்பட்டால், நண்பர்களான கோலாலம்பூரை மணிக்கணக்கில் 03-76272929 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளலாம்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here