ஏறத்தாழ 156,000 தொழிலாளர்கள் கடந்தாண்டு தொடக்கத்தில் இருந்து வேலை இழந்துள்ளனர்

கிட்டத்தட்ட 156,000 பேர் கடந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் இருந்து தங்கள் வேலையை இழந்துள்ளனர்.  இது 6,000 முதலாளிகள் சம்பந்தப்பட்டது என்று  மக்களவையில் இன்று தெரிவிக்கப்பட்டது. மனிதவள அமைச்சர் எம். சரவணன் எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் 12 மாநிலங்களைச் சேர்ந்த 141,191 தொழிலாளர்கள் என்றும்  8,996 பேர் சரவாக் மற்றும் 5,706 பேர் சபாவைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று கூறினார்.

தொழிலாளர்கள் சேவைகள், கட்டுமானம், மற்றும் நிர்வாகத் துறைகளைச் சேர்ந்தவர்கள் என்றார். சரவணன் RSN Rayer (PH-Jelutong) க்கு பதிலளித்தார். அவர் மார்ச் 2020 முதல் விதிக்கப்பட்ட பல்வேறு இயக்கக் கட்டுப்பாட்டு உத்தரவுகளால் வேலை இழந்த தொழிலாளர்களின் எண்ணிக்கையைக் குறிப்பிடுமாறு அமைச்சரிடம் கேட்டார்.

தொழிலாளி வேலையை விட்டு வெளியேறுவதற்கு 30 நாட்களுக்கு முன்பு பணிநீக்க படிவங்களை முதலாளிகள் வழங்க வேண்டும் என்று சரவணன் கூறினார். இது ஒவ்வொரு தொழிலாளியின் உரிமைகளும் பாதுகாக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதாகும் மற்றும் பணம் செலுத்தும் விதிமுறைகள் முதலாளியால் பின்பற்றப்படுகின்றன என்றும் அவர் கூறினார்.

விதிமுறைகளைப் பின்பற்றத் தவறும் முதலாளிகளுக்கு குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் RM10,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படலாம். ஆனால் இன்று வரை யாரிடமும் அபராத் வசூலிக்கப்படவில்லை. அனைத்து முதலாளிகளும் விதிமுறைகளை நிறைவேற்றுகின்றனர் என்று அவர் கூறினார்.

வேலை இழந்த தொழிலாளர்கள் சாத்தியமான வேலைகளுக்காக MYFutureJobs இணையதளத்தில் பதிவு செய்ய வேண்டும் அல்லது அமைச்சகத்தால் நடத்தப்படும் உயர்தர அல்லது மறுசீரமைப்பு திட்டங்களில் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்று சரவணன் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here