சிங்கப்பூர் உடனான எல்லை தாண்டிய பயணம் குறித்து விவாதிப்பீர்

சிங்கப்பூருடன் எல்லை தாண்டிய பயணம் குறித்து விவாதிக்குமாறு ஜோகூர் மந்திரி பெசார் ஹஸ்னி முகமதுவிடம் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கேட்டுக் கொண்டார். குறிப்பாக மலேசியர்கள் வேலைக்காக அண்டை நாட்டுக்குச் செல்வதற்கு இது மிக அவசியம் என்று தெரிவித்தார்.  எல்லை தாண்டிய பயணம்  ஆயிரக்கணக்கானவர்களை உள்ளடக்கியது என்றார்.

அதே வேளை சிங்கப்பூரில் உள்ள மலேசிய தொழிலாளர்கள் (மலேசியாவுக்கு) திரும்பவில்லை. ஏனென்றால் ஜோகூர் பாருவுக்கு தினசரி பயணத்திற்கு ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக அனுமதிக்கப்படவில்லை என்று அவர் சமீபத்தில் இங்கு மூத்த ஊடக ஆசிரியர்களுடனான ஒரு சிறப்பு நேர்காணலில் கூறினார். அப்போது, ​​மலேசியாவில் அதிக எண்ணிக்கையிலான கோவிட் -19 தொற்று இருந்ததால், மலேசியாவில் இருந்து சிங்கப்பூருக்கு நுழைவதற்கு அனுமதி இல்லை என்று அவர் கூறினார். இது சிங்கப்பூர்-மலேசியா இருதரப்பு பசுமை பாதையை (RGL) நிறுத்தியது.

இப்போது, ​​சிங்கப்பூரில் வழக்குகளின் எண்ணிக்கை குறித்து நாங்கள் மிகவும் கவலைப்படுகிறோம். இது ஒரு நாளைக்கு 2,000 வழக்குகளாக அதிகரித்துள்ளது. சிங்கப்பூருடன் (எல்லை மீண்டும் திறப்பது குறித்து) நாங்கள் தொடர்ந்து விவாதிப்போம் என்றார்.

முன்னதாக, மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் மலேசியா-சிங்கப்பூர் எல்லைக் கடவை RGL திட்டம் மற்றும் அவ்வப்போது பயண ஏற்பாடு (பிசிஏ) ஆகியவற்றின் கீழ் செயல்படுத்த ஒப்புக்கொண்டன. பிப்ரவரி 1 ஆம் தேதி சிங்கப்பூர் ஆர்ஜிஎல்லை நிறுத்தி வைத்தது. மே 13 அன்று மலேசியா இதேபோன்ற நடவடிக்கையை எடுத்தது.

தேசிய தடுப்பூசி விகிதம் 90%ஐ தாண்டியவுடன் அனுமதிக்கப்படும் மாநிலங்களுக்கு இடையேயான பயணத்தில், அது விரைவில் அடையப்படும் என்று பிரதமர் கூறினார். மேலும் அவர் அதை குறிப்பிட்ட SOP களுடன் அறிவிப்பார். சுகாதார அமைச்சின் கோவிட்நவ் போர்ட்டலின் படி 20,317,843 தனிநபர்கள் அல்லது 86.8% பெரியவர்கள் நேற்று மலேசியாவில் தங்கள் தடுப்பூசிகளை முடித்துள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here