கோவிட் -19: நிலைமை மேம்பட்டு மலேசியா Endemic கட்டத்திற்குள் நுழையத் தயாராக இருக்கிறது

சமீபத்திய வாரங்களில் நாட்டில் மேம்பட்ட கோவிட் -19 நிலைமை மலேசியா மற்றும் மக்கள் Endemic கட்டத்திற்குள் நுழையத் தயாராக உள்ளது என்பதை நிரூபிக்கிறது என்று சுகாதார தலைமை  இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகிறார்.

சராசரி தினசரி தொற்றுகள், கிளஸ்டர்களின் எண்ணிக்கை மற்றும் மருத்துவமனை பயன்பாட்டு திறன் ஆகியவற்றின் குறைந்து வரும் போக்கு மூலம் இதை பார்க்க முடியும் என்று அவர் கூறினார். அதே நேரத்தில் நாடு அதிக தடுப்பூசி விகிதத்தை பதிவு செய்கிறது.

ஒட்டுமொத்தமாக, தினசரி தொற்றுகள், செயலில் உள்ள  தொற்றுகள், இறப்புகள், தீவிர சிகிச்சை பிரிவில் சிகிச்சை அளிக்கப்பட்ட தொற்றுகள் மற்றும் ஆர்-நாட் (Rt) விகிதம் உள்ளிட்ட முக்கிய குறிகாட்டிகள் 34ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்திலிருந்து (ஆகஸ்ட் 22-28) தொடங்கியது.

39 ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில் 83,368 தொற்றுகளில் கோவிட் -19 தொற்றுகளின் எண்ணிக்கையில் 23.6% சரிவு ஏற்பட்டுள்ளதாகவும் 40 ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில் 62,722 தொற்றாக இருந்தது என்று அவர் கூறினார். 40 ஆவது வாரத்தில் மொத்தம் 133,806 செயலில் உள்ள தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன. இது 39%தொற்றுநோயியல் வாரத்துடன் ஒப்பிடும்போது 21%சரிவு என்று அவர் கோவிட் -19 திங்கள் (அக்டோபர் 11) வளர்ச்சி குறித்த அறிக்கையில் கூறினார்.

நாட்டின் Rt விகிதத்தில் தினசரி 0.2% சரிவைத் தவிர, 40 ஆவது வாரத்தில் சராசரியாக 100 இறப்புகளுடன் 700 இறப்புகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், 39ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில் பதிவு செய்யப்பட்ட எண்ணிக்கையுடன் ஒப்பிடும்போது 50.2% குறைவு என்றும் அவர் கூறினார்.

40ஆவது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில் மொத்தம் 778 ஐசியூ வழக்குகள் பதிவாகியுள்ளன. 39 ஆவது வாரத்துடன் ஒப்பிடும்போது 9% குறைந்துள்ளது, அதே நேரத்தில் 40ஆவது வாரத்தில் சுவாச உதவி தேவைப்படும் 331 வழக்குகள் 11.2% வீழ்ச்சியை பதிவு செய்துள்ளன.

40 வது தொற்றுநோயியல் வாரத்தில் 79 கிளஸ்டர்கள் பதிவாகியுள்ளதாக டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார், இது 39 வது வாரத்தில் பதிவான கொத்துகளுடன் ஒப்பிடும்போது 21% சரிவு. மருத்துவமனை படுக்கை திறன் குறித்து, சுகாதார அமைச்சகம் வழக்கமான வார்டுகளுக்கு 16,199 படுக்கைகளையும், ஐசியு வார்டுகளுக்கு 1,514 படுக்கைகளையும் ஒதுக்கியுள்ளது. அதில் 8,164 படுக்கைகள் 40 வது வாரத்தில் பயன்படுத்தப்பட்டன. இது முந்தைய வாரத்தை விட 5% சரிவு.

நேர்மறையான வளர்ச்சிக்கு ஏற்ப, நாட்டின் கோவிட் -19 நிலைமை குறித்து மக்கள் திருப்தியடையக்கூடாது. பல்வேறு பொருளாதார மற்றும் சமூகத் துறைகளை முடக்கிய கோவிட் -19 தொற்றுகளின் முந்தைய திடீர் அதிகரிப்பிலிருந்து நாம் கற்றுக்கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். மீண்டும் திறக்கும் முன்முயற்சியின் மூலம் அனைத்து தரப்பினரும் கோவிட் -19 சங்கிலியை உடைப்பதில் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (SOP) கடைப்பிடித்து TRIIS (சோதனை, அறிக்கை, தனிமைப்படுத்துதல், தகவல் மற்றும் தேடுதல்) சுய மதிப்பீட்டை மேம்படுத்துவதில் பங்கு வகிக்க வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here