மலாக்கா தேர்தல் குறித்து விவாதிக்க திங்கள்கிழமை தேர்தல் ஆணையம் கூடுகிறது

மாநிலத் தேர்தல்கள் குறித்து விவாதிக்க தேர்தல் ஆணையம் (இசி) அக்டோபர் 18 அன்று ஒரு சிறப்பு கூட்டத்தை நடத்தும். அதன் செயலாளர் இக்மால்ருதீன் இஷாக், தேர்தல் விவாதம், நியமன நாள் மற்றும் தேர்தல் தேதி ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியதாக இருக்கும்.

தேர்தல் ஆணையத் தலைவர் அப்துல் கானி சல்லே தலைமையில் நடைபெறும் இந்தக் கூட்டத்தில் தேர்தலுக்குத் தேவையான முன்னேற்பாடுகள் குறித்தும் ஆராயப்படும் என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

அக்டோபர் 5ஆம் தேதி,  மலாக்கா யாங் டி-பெர்டுவா நெகிரி முகமட் அலி ருஸ்தம் மாநில அரசு மற்றும் முதல்வர் சுலைமான் எம்டி அலிக்கு நான்கு மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர்கள் ஆதரவை திரும்பப் பெற்றதைத் தொடர்ந்து மாநில சட்டசபையை கலைக்க ஒப்புக்கொண்டார்.

மாநில அரசியலமைப்பின் பிரிவு 19 இன் படி, கலைக்கப்பட்ட 60 நாட்களுக்குள் தேர்தல் நடத்தப்பட வேண்டும். தற்போதைய நிர்வாகம் மாநிலத் தேர்தல்கள் வரை தற்காலிக அரசாங்கமாக இருக்கும்.

கலைக்கப்படுவதற்கு முன்பு, முன்னாள் மலாக்கா முதல்வரும் சுங்கை ஊடாங் சட்டமன்ற உறுப்பினருமான இட்ரிஸ் ஹரோன், முன்னாள் டிஏபியை சேர்ந்த நோர்ஹிஸம் ஹசான் பக்தீ (பெங்கலான் பத்து), நூர் எஃபாண்டி அஹ்மத் (தெலோக் மாஸ்) மற்றும் நோர் அஸ்மான் ஹசன் (பந்தாய் குண்டோர்) ஆகியோர் தங்களை ஆதரவை திரும்ப பெற்றதைத் தொடர்ந்து மாநில சட்டமன்றம் கலைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here