துபாய் எக்ஸ்போவின் முதல் 2 வாரங்களில் மலேசியா வணிக ஒப்பந்தங்களில் 7.2 பில்லியன் வெள்ளியை பெற்றுள்ளது

 துபாயின் எக்ஸ்போ 2020 முதல் இரண்டு வாரங்களில் மலேசியா 7.2 பில்லியனுக்கும் அதிகமான வணிக ஒப்பந்தங்களை உருவாக்கியுள்ளது என்று பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறினார். 14 மலேசிய நிறுவனங்கள் மற்றும் சீனா, எகிப்து, இந்தியா, ஈரான், ஓமான், கத்தார், ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ், இங்கிலாந்து மற்றும் ஐக்கிய அமெரிக்கா உள்ளிட்ட பல்வேறு வெளிநாட்டு நிறுவனங்களுக்கிடையேயான பல்வேறு புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்கள் மற்றும் ஒப்பந்தக் கடிதங்களிலிருந்து சாத்தியமான வர்த்தகம் மற்றும் முதலீடுகளின் எண்ணிக்கை பெறப்பட்டதாக இஸ்மாயில் கூறினார்.

இந்த புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தங்கள் பிளாக்செயின் மற்றும் இன்டர்நெட் ஆஃப் திங்க்ஸ், எண்ணெய் மற்றும் எரிவாயு, உயிரி தொழில்நுட்பம் மற்றும் ஆளில்லா வான்வழி வாகன தீர்வுகளில் பயிற்சி ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது. இதை “நேர்மறையான இலக்கு” என்று அழைத்த இஸ்மாயில், அடுத்த 25 வாரங்களுக்கு வலுவான வேகத்தை பராமரிக்க முடியும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுவதாக கூறினார். இது பல்வேறு அமைச்சகங்கள் மற்றும் மாநில அரசுகள் உட்பட நிறுவனங்களால் தொகுக்கப்பட்டது.

இந்த ஆறு மாத கால கண்காட்சியில் மலேசியா தனது மொத்த இலக்கை RM8 பில்லியனுக்கும் RM10 பில்லியனுக்கும் இடையேயான வர்த்தக மற்றும் வணிக ஒப்பந்தங்களை தாண்டுவதில் நம்பிக்கை கொண்டுள்ளது  என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார். எக்ஸ்போவில் உள்ள மலேசிய பெவிலியன், தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு உலகின் மிகப்பெரிய நிகழ்வாகக் கூறப்படுவதோடு “ஆற்றல் நிலைத்தன்மையை” கருப்பொருளாகக் கொண்டது. இது அக்டோபர் 1 முதல் 14 வரை சுமார் 50,000 பார்வையாளர்களைப் பதிவு செய்துள்ளது.

மத்திய கிழக்கில் முதல் உலக கண்காட்சி எக்ஸ்போ 2020 துபாய் 25 மில்லியன் பார்வையாளர்களை ஈர்க்கும் என்று எதிர்பார்க்கிறது. இது முதலில் அக்டோபர் 20, 2020 முதல் ஏப்ரல் 10, 2021 வரை நடத்த திட்டமிடப்பட்டது. ஆனால் தொற்றுநோய் காரணமாக இந்த ஆண்டு அக்டோபர் 1 முதல் மார்ச் 31 வரை ஒத்திவைக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here