மலாக்கா மாநில தேர்தல்; வேட்பாளர்களுக்கு கோவிட் தொற்று இருந்தாலும் போட்டியிடுவது தடுக்கப்பட மாட்டாது – தேர்தல் ஆணையம் தகவல்

மலாக்கா மாநிலத் தேர்தலில் கோவிட்-19 தொற்று இருப்பதாக உறுதி செய்யப்படும் வேட்பாளர்கள் இந்த முறை  போட்டியிடுவது தடுக்கப்பட மாட்டாது என்று தேர்தல் ஆணையத்தின் (EC) தலைவர் டத்தோ அப்துல் கானி சலே கூறினார்.  எவ்வாறாயினும், வேட்பாளர்களின் வேட்புமனுக்கள் அவர்களின் முன்மொழிபவர் அல்லது வேறொருவர் மூலம் குறிப்பிடப்பட்டருக்கும் நேரத்திற்குள் சமர்ப்பிக்கப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

அவர்கள் (வேட்பாளர்கள்) சரியான நேரத்தில் வேட்புமனுப் படிவங்களைச் சமர்ப்பித்தால், போட்டியிடுவதில் எந்தப் பிரச்சினையும் இல்லை என்று அவர்  இன்று  கூறினார். வேட்பாளர்களுக்கு கோவிட்-19 ஸ்கிரீனிங் கட்டாயமில்லை. ஆனால் ஊக்குவிக்கப்படுகிறது என்றார். இதற்கிடையில், சுமூகமான நியமன செயல்முறையை உறுதி செய்வதற்காக, அன்றைய தினம் ஒரு வேட்பாளர் கோவிட்-19 அறிகுறிகளுடன் வந்தால் நியமன மையத்தில் ஒரு சிறப்பு கூடாரத்தையும் தேர்தல் ஆணையம் அமைத்துள்ளதாக அப்துல் கனி கூறினார்.

இந்த கூடாரம் சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) மற்றும் EC பணியாளர்களால் நிர்வகிக்கப்படும். வேட்புமனு மையத்தின் பிரதான நுழைவாயிலில், வேட்பாளர்களின் உடல் வெப்பநிலை சரிபார்க்கப்பட்டு 37.5 டிகிரி செல்சியஸுக்கு மேல் இருந்தால், அவர்கள் கூடாரத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்படுவார்கள் என்று அப்துல் கானி கூறினார்.

வேட்பாளரின் வேட்புமனுப் படிவங்களை சரிபார்ப்பதும் சமர்ப்பிப்பதும் கூடாரத்தில் பணியில் இருக்கும் தேர்தல் ஆணைய அதிகாரிகளால் நிர்வகிக்கப்படும் என்றார். இந்த மாநிலத் தேர்தலில் MOH, PDRM மற்றும் உள்ளூர் அதிகாரிகள் உட்பட பல்வேறு நிறுவனங்களில் இருந்து சுமார் 12,900 ஊழியர்கள் ஈடுபடுவார்கள்.

அதில் 1,460 பேர் PDRM உறுப்பினர்கள் மற்றும் 806 பேர் MOH ஊழியர்கள் அடங்குவர். போட்டியிடும் அனைத்து அரசியல் கட்சிகளின் ஆதரவாளர்களும் நியமன மையப் பகுதிக்கு அருகில் ஒன்றுகூடவோ அல்லது ஊர்வலம் நடத்தவோ மாட்டார்கள் மற்றும் அனைத்து நிலையான செயல்பாட்டு நடைமுறைகளை (SOPs) கடைப்பிடிப்பார்கள் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here