போலீஸ் காவலில் இருந்த நபர் தாக்கப்பட்டாரா? மறுக்கும் போலீசார்

போலீஸ் காவலில் இருந்தபோது ஒரு நபர் கடுமையாகத் தாக்கப்பட்டதாகக் குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட Eliminating Deaths and Abuse in Custody Together (Edict)  பின்னர், கிளந்தான், பச்சோக்கில் கைதி ஒருவர் காவல்துறை அதிகாரிகளால் தாக்கப்பட்டதாக கூறும் குற்றச்சாட்டை போலீஸார் மறுத்துள்ளனர். முகமட் நோர்ஷாஃப்ரீசன் ஜாஸ்லான் 27 (மேலே) செவ்வாய்க்கிழமை கோத்தா பாருவில் சாலையோரத்தில் காவல்துறையினரால் தடுத்து வைக்கப்பட்டார். மேலும் பல புலப்படும் காயங்களுடன் காவலில் வைக்கப்பட்டிருக்கும் படம் இன்று Edict பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது ஊடகங்களுடன் பகிர்ந்து கொள்ளப்பட்டது.

சந்தேக நபரின் வாகனத்தில் உடைந்த உபகரணங்கள் மற்றும் சாவிகள் காணப்பட்டதாகவும் வாகனம் பதிவு செய்யப்படவில்லை என்றும், இதனால் சந்தேகத்தின் பேரில் அவரை கைது செய்ததாகவும் கூறி, கைதியை தங்கள் அதிகாரிகள் தாக்கிதாக கூறும் குற்றச்சாட்டை  எடிக்ட்  மறுத்துள்ளது.

கைது செய்யும் போது அதிகாரிகளுக்கும் சந்தேக நபருக்கும் இடையே மோதல் ஏற்பட்டது. காவலில் இருந்தபோது போலீசார் அவரைத் தாக்கவில்லை, விரைவில் முழு அறிக்கை அளிக்கப்படும் என்று பச்சோக் மாவட்ட காவல்துறைத் தலைமை துணை கண்காணிப்பாளர் இஸ்மாயில் முகமட் ஜமாலுதீன் மலேசியாகினியிடம் தெரிவித்தார்.

இஸ்மாயில், சந்தேகநபரை போலீசார் கைது செய்ய முற்பட்டபோது, ​​அதிகாரிகளை குத்தியது உட்பட அவர்கள் மீது ஆக்ரோஷமாக நடந்துகொண்டார். சந்தேக நபர் இன்னும் பச்சோக் போலீஸ் தலைமையகத்தில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இதுவரை நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்து வரப்படவில்லை எனவும் அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

இந்த வழக்கின் முழு விவரங்களும் உண்மைகளும் விரைவில் வெளியிடப்படும் என்று காவல்துறை தலைவர் உறுதியளித்தார். அவர் தாக்கப்பட்டதாக குடும்பத்தினரும் வழக்கறிஞர்களும் கூறுகின்றனர். இன்று முன்னதாக, எடிக்ட் இயக்குனர் காலிட் இஸ்மத் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில் வழக்கறிஞர்கள் மற்றும் நோர்ஷாஃப்ரீசனின் குடும்பத்தினர் அவரை தொடர்பு கொள்ள முடியவில்லை என்றும் அவரது உடல்நிலை குறித்த விவரங்கள் மிகக் குறைவாகவே உள்ளன என்றும் கூறினார்.

எங்களுக்கு நேற்றுதான் செய்தி கிடைத்தது. அவர் கைது செய்யப்பட்டதை காவல்துறை அவரது குடும்பத்தினருக்கு தெரிவிக்கவில்லை. அல்லது குடும்பத்தினரை அவருடன் தொடர்பு கொள்ள அனுமதிக்கவில்லை என்று காலிட் இன்று காலை நடைபெற்ற மெய்நிகர் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

நார்ஷாப்ரீசன் கடைசியாக பச்சோக் பொலிஸ் தலைமையகத்திற்கு மாற்றப்பட்டதாக அறியப்பட்டதாக குழு மற்றும் குடும்ப உறுப்பினர்கள் ஆதாரங்களில் இருந்து புரிந்து கொண்டுள்ளனர் என்றும் கூறப்படும் தாக்குதல் எப்போது நடந்தது, எப்படி நடந்தது என்பது குறித்து எந்த தகவலும் இல்லை என்றும் அவர் கூறினார்.

பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது காவலில் உள்ள நார்ஷாஃப்ரீசனின் படம் பகிரப்பட்டது. அதில் அவர் தலை மற்றும் முகத்தில் பல காயங்கள் காணப்பட்டது. படம் எப்போது எடுக்கப்பட்டது என்பது உறுதியாகத் தெரியவில்லை. அதே சமயம் பாதிக்கப்பட்டவரின் தலைமுடி அழுக்கால் மூடப்பட்டிருந்தது மற்றும் படத்தில் அவரது நெற்றியில் இருந்து ரத்தம் சொட்டக் கொட்டியது.

படத்தைப் பார்த்து அதிர்ச்சியடைந்தோம். நாங்கள் நார்ஷாஃப்ரீசனைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் சட்ட நிறுவனத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் என்று நாங்கள் அவருக்கு அறிவித்தும் எங்களுக்கு ஒத்துழைக்காத விசாரணை அதிகாரியை (IO) தொடர்பு கொண்டுள்ளோம்.

அவர் எவ்வளவு காலம் ரிமாண்ட் செய்யப்படுவார், அல்லது சட்டத்தின்படி அவர் தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டாரா என்பது எங்களுக்குத் தெரியாது. அவர் எங்கு தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளார். எந்தக் குற்றச்சாட்டின் கீழ் அவர் கைது செய்யப்பட்டார் என்பதையும் IO எங்களிடம் கூறவில்லை என்று காலிட் கூறினார்.

அவரது ஆதாரங்களின்படி, நோர்ஷாஃப்ரீசன் உடல் முழுவதும் காயங்களுக்கு உள்ளாகியுள்ளார். குடும்பத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் வழக்கறிஞர் வி.சஞ்சய் நாதன், நார்ஷாப்ரீசனின் நிலைமை குறித்து காவல்துறை அறிக்கையை பதிவு செய்வதற்கு எடிக்ட் குடும்பத்திற்கு உதவும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here