கருக்கலைப்பு மாத்திரைகளை வைத்திருந்ததற்காக மற்றும் விற்றதற்காக ஆடவருக்கு RM14,000 அபராதம்

கோத்தா கினபாலு, நவம்பர் 19 :

கருக்கலைப்பு மாத்திரைகளை வைத்திருந்தது மற்றும் விற்றது ஆகிய இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளுக்கு இங்குள்ள செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் ஒருவருக்கு மொத்தம் RM14,000 அபராதம், அபராதம் செலுத்த தவறினால் 210 நாட்கள் சிறைத் தண்டனை விதித்தது .

இவ்வழக்கில், பதிவுசெய்யப்படாத மருந்து “சைட்டோடெக் (Cytotec) ” கருக்கலைப்பைத் தூண்டுவதற்குப் பயன்படுத்தப்பட்டது மற்றும் இது சட்டவிரோதமானது.

நீதிபதி உம்மு கல்தோம் அப்துல் சமட் முன்னிலையில், குற்றஞ்சாட்டப்பட்ட மார்க் அப்னே, 23, தனக்கு எதிரான இரண்டு குற்றச்சாட்டுகளையும் ஒப்புக்கொண்டதை அடுத்து, நீதிபதி அவருக்கு அபராதம் விதித்தார்.

நவம்பர் 21, 2019 அன்று ஜாலான் காயு மடாங்கில் உள்ள யுனிவர்சிட்டி உத்தமா சொகுசுமாடிக் குடியிருப்பின் கார் தரிப்பிடத்தில், ஒரு நபருக்கு நான்கு சைட்டோடெக் மாத்திரைகளை விற்றதற்காக, மார்க்கு எதிரான முதல் குற்றச்சாட்டில் RM8,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது, அபராதம் செலுத்த தவறினால் 120 நாட்கள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க வேண்டும் என்று தீர்ப்பு வழங்கப்பட்டது.

மேலும், அதே நாளில் மற்றும் அதே இடத்தில் எட்டு சைட்டோடெக் மாத்திரைகளை வைத்திருந்ததற்காக மார்க்கு எதிரான மற்றொரு RM6,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டது, அபராதம் செலுத்த தவறினால் 90 நாட்கள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க வேண்டும் என்று தீர்ப்பு வழங்கப்பட்டது.

இந்த வழக்கு போதைப்பொருள் விற்பனைச் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 12(1) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது மருந்துகள் மற்றும் அழகுசாதன விதிமுறைகள் 1984 இன் விதிமுறை 7 (1) (a) இன் கீழ் தண்டனைக்குரிய குற்றமாகும். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அதிகபட்சமாக RM25,000 அபராதம் அல்லது மூன்று ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும், அதற்கு மேல் சிறைத்தண்டனை விதிக்க இது வழிகோலுகிறது.

தணிக்கையின் போது, வழக்கறிஞரால் ​​பிரதிநிதித்துவம் செய்யப்படாத மார்க், கோவிட்-19 தொற்றுநோய் காரணமாக அவர் தனது வருமானத்தை இழந்துவிட்டதால், தனக்கு குறைவான தண்டனை வழங்குமாறு கோரினார் .

குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவரது தண்டனை பொதுமக்களுக்கு ஒரு பாடமாக அமைய வேண்டும் அத்தோடு அவநம்பிக்கையான கர்ப்பிணிப் பெண்கள் இவ்வாறன சட்டவிரோதமான முடிவுகளை எடுப்பதை தடுக்கும் விதமாகவும், குற்றவாளிக்கு தகுந்த தண்டனை வழங்கப்பட வேண்டும் என்று வழக்குத் தொடருநரான தான் பூஹ் லீ வலியுறுத்தினார்.

சட்டவிரோத கருக்கலைப்பு அறநெறிகளுக்கு எதிரானது என்றும் இது மலேசிய சமூகத்தில் ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது என்றும் தான் கூறினார்.

“குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் மருத்துவப் பயிற்சியாளர் அல்ல, எந்த மருத்துவத் துறையிலும் பயிற்சி பெற்றவர் அல்ல. மேலும் கருக்கலைப்பை மருத்துவப் பயிற்சியாளரால் செய்ய முடியாது, ஏனெனில் இது தண்டனைச் சட்டம் பிரிவு 312ன் கீழ் உள்ள குற்றங்களில் ஒன்றாகும்.

“மலேசியாவில் இந்த தயாரிப்பின் பதிவு திரும்பப் பெறப்பட்டது, மேலும் இந்த பதிவு செய்யப்படாத மருந்தின் பயன்பாடு மகப்பேறியல் மற்றும் மகப்பேறு மருத்துவரின் முன்மொழியப்பட்ட இடர் மதிப்பீட்டின் அடிப்படையில் மலேசிய சுகாதார இயக்குநர் ஜெனரலின் சிறப்பு ஒப்புதலுடன் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படுகிறது” என்று தான் கூறினார்.

அபராதம் விதிக்கப்பட்ட மார்க் தனது அபராதத்தை செலுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here