செய்யாத குற்றத்திற்காக 43 ஆண்டுகள் சிறை – அமெரிக்காவில் சம்பவம்

வாஷிங்டனில் செய்யாத மூன்று கொலைக் குற்றங்களுக்காக 43 ஆண்டுகளாக சிறையில் வாடும் கறுப்பினத்தவரை உடனடியாக விடுதலை செய்யுமாறு அமெரிக்காவின் மத்திய மேற்குப் பகுதியில் உள்ள மிசோரியில் உள்ள நீதிபதி ஒருவர் செவ்வாய்க்கிழமை உத்தரவிட்டுள்ளார்.

62 வயதான கெவின் ஸ்டிரிக்லேண்ட், 1979 ஆம் ஆண்டு மிசோரியின் கன்சாஸ் சிட்டியில் நடந்த ஒரு கொலையில் ஈடுபட்டதாக வெள்ளை ஜூரியால் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். அவரின் குற்றத்திற்காக ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்பட்டது.

ஸ்ட்ரிக்லேண்ட் குற்றமற்றவர் என்று கூறினார். ஆனால் ஜாக்சன் கவுண்டி வழக்கறிஞர் அலுவலகம் இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில் அந்த நபர் தவறாக தண்டிக்கப்பட்டார் என்று ஒப்புக்கொண்டது. வழக்கை பரிசீலித்த நீதிபதி ஜேம்ஸ் வெல்ஷ் செவ்வாயன்று ஸ்ட்ரிக்லாண்டை உடனடியாக விடுவிக்க உத்தரவிட்டார். 43 வருட சிறைவாசத்திற்குப் பிறகு ஸ்டிரிக்லேண்டின் விடுதலையானது. தவறாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்ட அமெரிக்கக் கைதிகளில் மிக நீண்ட காலம் இருந்த ஒருவராக அவரை ஆக்குகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here