கோவிட்-19 பரிசோதனையை மாணவர்கள் நன்கு அறிந்துள்ளார்கள்; ரட்ஸி பெருமிதம்

கோலாலம்பூர், டிசம்பர் 1 :

பெரும்பாலான ஆரம்பப் பள்ளி மாணவர்கள், உமிழ்நீர் பரிசோதனை கருவியைப் பயன்படுத்தி, கோவிட்-19 திரையிடல் சோதனை செய்யும்முறை ( screening test) பற்றி நன்கு அறிந்திருக்கிறார்கள் என்று கல்வி அமைச்சகம் (MOE) கண்டறிந்துள்ளதாக மூத்த கல்வி அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் ரட்ஸி ஜிடின் கூறினார்.

செக்கோலா கெபாங்சான் (SK) பண்டார் ஸ்ரீ டமன்சாரா 3 இல் உள்ள ஆரம்பப் பள்ளி மாணவர்களுக்கான கோவிட்-19 ஸ்கிரீனிங் நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட முதல் நாளில், பள்ளி செயல்பாட்டைக் கவனித்த ரட்ஸி, இந்த செயல்முறையில் திருப்தி அடைவதாகக் கூறினார்.

பள்ளியில் உள்ள 280 மாணவர்களில் 28 பேர் திரையிடல் செயல்முறைக்கு தேர்வு செய்யப்பட்டதாக அவர் மேலும் கூறினார்.

“அல்ஹம்துலில்லாஹ், இந்தப் பிள்ளைகள் பள்ளிகளில் (கோவிட்-19 ஸ்கிரீனிங்) முறைகள் மற்றும் நடைமுறைகளைப் புரிந்துகொள்ளத் தொடங்கியிருப்பதைக் காணலாம்.

“இன்றைய செயல்முறை சிறப்பாகச் சென்றது, மாணவர்கள் தங்கள் ஆசிரியர்களின் அறிவுறுத்தல்களைப் பின்பற்றி, பள்ளி வழங்கிய நியமிக்கப்பட்ட பகுதியில் தாங்களாகவே தேர்வை எடுக்க முடியும்,” என்று அவர் ஊடகங்களுடன் பகிரப்பட்ட வீடியோ பதிவில் கூறினார்.

இது சம்பந்தமாக, டிசம்பர் 11 ஆம் தேதி பள்ளி அமர்வு முடிவடையும் வரை, அடுத்த வாரத்திலும் இந்த செயல்முறை தொடர்ந்து மற்றும் ஒழுங்கான முறையில் செயல்படுத்தப்படும் என்று MOE நம்புவதாக ரட்ஸி கூறினார்.

கடந்த நவம்பர் 27 அன்று, ஆரம்பப் பள்ளி மாணவர்கள் ஒவ்வொரு புதன்கிழமையும் சுழற்சி அடிப்படையில் கட்டாயக் கோவிட்-19 சோதனைகளை மேற்கொள்வார்கள் என்று MOE அறிவித்தது.

அதற்கு முன்னதாக, சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின், நவம்பர் 29 திங்கள் முதல் தொடக்கப் பள்ளி மாணவர்கள் வாரந்தோறும் கோவிட்-19 ஸ்கிரீனிங் சோதனைகளை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்று கூறியிருந்தார் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here