நான் ஒப்பீட்டு மதத்தில் முறையாக பயிற்சி பெறவில்லை – ஜாகிர் நாயக் நீதிமன்றத்தில் தெரிவித்தார்

சர்ச்சைக்குரிய இஸ்லாமிய  சமயப் போதகர் ஜாகிர் நாயக்கிற்கு மதம் தொடர்பான விவாதம் மற்றும் சொற்பொழிவினை நடத்த போதுமான பயிற்சி இல்லை என உயர்நீதிமன்றம் இன்று விசாரணை நடத்தியது. நாயக் இந்தியாவின் மும்பை பல்கலைக்கழகத்தில் மருத்துவ மருத்துவராக மட்டுமே பட்டம் பெற்றதாக கூறினார்.

நான் மருத்துவ மருத்துவராக பயிற்சி பெற்றுள்ளேன், ஆனால் நான்  பயிற்சி செய்யவில்லை. ஒப்பீட்டு மதத்தில் நான் முறையாகப் பயிற்சி பெறவில்லை என்று பினாங்கு துணை முதல்வர் II P.ராமசாமிக்கு எதிரான அவதூறு வழக்கின் இரண்டாவது நாள் விசாரணையில் அவர் கூறினார்.

புத்ராஜெயாவில் தங்கியிருக்கும் நிரந்தர குடியிருப்பாளரான நாயக், 56, அவர் மற்ற சமய அறிஞர்களுடனான  தனது ஈடுபாட்டின் அடிப்படையில் மதங்களைப் பற்றி பேசுவதாகவும் விவாதித்ததாகவும் கூறினார். ராமசாமியின் வழக்கறிஞர் ரஞ்சித் சிங் குறுக்கு விசாரணை செய்தபோது, ​​”இன்று நான் புகழ்பெற்ற இஸ்லாமிய போதகர் மற்றும் ஒப்பீட்டு மதத்தில் பேசுபவர்களில் ஒருவராக அங்கீகரிக்கப்பட்டிருக்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

நாயக் தனது கூற்றுக்களில்  மன்றாடுவதில் நிற்பதாகக் கூறினார்.

ரஞ்சித்: குரான் மற்றும் பிற மத நூல்களில் உள்ள வசனங்களையும் மனப்பாடம் செய்யும் திறன் உங்களுக்கு இருக்கிறதா?

நாயக்: நிறைய.

ஒப்பீட்டு மதத்தின் “சிறந்த முஸ்லீம் சிந்தனையாளர், எழுத்தாளர், சொற்பொழிவாளர் மற்றும் அறிஞர்” ஷேக் அகமது தீதாத் தன்னை 1994 இல் “DeedatPlus” என்று அங்கீகரித்ததாக நாயக் கூறினார்.

நாயக், தான் வார்த்தைகளின் சக்தியை உணர்ந்ததாகவும், முஸ்லிம்கள் மற்றும் முஸ்லிம் அல்லாதவர்களிடம் பேசும்போது சமயப் பிரச்சினைகளை புறநிலையாகப் பார்த்ததாகவும் கூறினார்.

“நான் எந்த மதத்தையும் கேலி செய்ய விரும்பவில்லை. ஆனால் பார்வையாளர்கள் அவமதிக்கப்பட்டதாக உணர்ந்தால் மற்றும் நான் பயன்படுத்தும் வார்த்தைகளை தவறாகப் புரிந்து கொண்டால் நான் உதவியற்றவனாக இருக்கிறேன், ஏனெனில் அவர்களில் சிலர் தங்கள் வேதங்களை நன்கு அறிந்தவர்கள் அல்ல,” என்று அவர் கூறினார்.

ரஞ்சித்: முஸ்லீம் அல்லாத மதங்களின் எதிர்மறையான அம்சங்களைப் பற்றி நீங்கள் பகைமையை உருவாக்க விரும்பாததைப் பற்றி பேச விரும்பவில்லை என்று சொல்வது சரியாக இருக்குமா?

நாயக்: 100% சரி.

ரஞ்சித்: நீங்கள் ஒப்பீட்டு மதத்தைப் பற்றி பேசும்போது, ​​முரண்பட்ட கருத்துக்களை முன்வைக்க உங்களுக்கும் பிடிக்கவில்லையா?

நாயக்: ஆம், நான் அமைதியையும் நல்லிணக்கத்தையும் வளர்க்க விரும்புகிறேன்.

உள்ளூர் அரசியல்வாதிகள் மற்றும் மதத் தலைவர்கள் அவரது பொதுப் பேச்சுகள் மற்றும் ஒரு இஸ்லாமிய போதகர் என்று அவரைப் பற்றி புகழ்ந்து பேசுவதைப் பற்றிய ஒவ்வொரு செய்தியையும் நம்பவில்லை என்றும் நாயக் கூறினார்.

முன்னாள் பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமட், முன்னாள் அமைச்சர் முஜாஹித் யூசோப் ராவா, பாஸ் தலைவர் அப்துல் ஹாடி அவாங், தெரெங்கானு மந்த்ரி பெசார் அஹ்மத் சம்சூரி மொக்தார் மற்றும் பினாங்கு முஃப்தி வான் சலீம் வான் முகமது நூர் ஆகியோருடன் இதுபோன்ற அறிக்கைகளை அவர் கடந்த காலத்தில் சரிபார்த்துள்ளார்.

ராமசாமி தனக்கு எதிராக ஐந்து அவதூறு அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாகக் கூறி நாயக் இரண்டு தனித்தனி வழக்குகளை – அக்டோபர் மற்றும் டிசம்பர் 2019 இல் தாக்கல் செய்தார். 2016 மற்றும் 2019 க்கு இடையில் சமூக ஊடக தளங்கள் மற்றும் செய்தி இணையதளங்களில் பதிவேற்றப்பட்ட அறிக்கைகளை வெளியிட்டதாக ராமசாமி மீது அவர் வழக்கு தொடர்ந்தார்.

ராமசாமி ஏப்ரல் 10, 2016 அன்று தனது முகநூல் பக்கத்தில் தன்னை சாத்தான் என்று அழைத்து அவதூறு செய்ததாக அவர் தனது கூற்று அறிக்கையில் குற்றம் சாட்டினார்.

அக்டோபர் 1, 2017 அன்று ஃப்ரீ மலேசியா டுடே வெளியிட்ட இந்தியாவிலிருந்து தப்பியோடியதாகக் கூறப்படும் ஒருவருக்கு மலேசியா அடைக்கலம் தருவதாக ராமசாமி வெளியிட்ட அறிக்கையில் அவர் அவதூறு செய்ததாகவும் அவர் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 11, 2019 அன்று, கிளந்தான் அரசாங்கத்தால் ஏற்பாடு செய்யப்பட்ட ஒரு நிகழ்வில் ராமசாமி பேசிய பேச்சை “manipulated” என்றும், அதே நாளில்  வெளியிடப்பட்டது என்றும் நாயக் கூறினார். ஆகஸ்ட் 20, 2019 அன்று, இந்தியா டுடே வெளியிட்ட வெறுப்பு மற்றும் வெறுப்புடன் கூடிய அறிக்கையில் ராமசாமி மீண்டும் தன்னை அவதூறு செய்ததாக அவர் கூறினார்.

நாயக் 2019 டிசம்பரில் ராமசாமிக்கு எதிராக தனது இரண்டாவது வழக்கை தாக்கல் செய்தார், பிரதிவாதி தமிழீழ விடுதலைப் புலிகள் (LTTE) பற்றிய கருத்துக்களை வெளியிட்டு, தி மலேசியன் இன்சைட் போர்ட்டல் மூலம் அவரை அவதூறு செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டினார். நீதிபதி ஹயாத்துல் அக்மல் அப்துல் அஜீஸ் முன் விசாரணை தொடர்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here