வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களை வேலைக்கு திரும்புமாறு கட்டாயப்படுத்தப்படுகின்றனர்

வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள், குறிப்பாக கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில், பல கஷ்டங்களை எதிர்கொண்ட போதிலும், தங்கள் முதலாளிகளால் வேலைக்குத் திரும்பும்படி கட்டாயப்படுத்தப்பட்டனர் என்று பார்ட்டி சோசியாலிஸ் மலேசியா (PSM) தெரிவித்துள்ளது. கட்சியின் கூற்றுப்படி, ஊதியக் குறைப்பு அச்சுறுத்தல் மற்றும் பணிநீக்கம் செய்யப்படுவதைத் தவிர, சில ஊழியர்கள் அவசர விடுப்பு எடுக்க வேண்டாம் என்று தங்கள் முதலாளிகளால் எச்சரிக்கப்பட்டதாகவும் தெரிவித்தனர்.

பிஎஸ்எம் தொழிலாளர் பணியக ஒருங்கிணைப்பாளர் சிவரஞ்சனி மாணிக்கம் இன்று வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில், கடந்த இரண்டு நாட்களாக வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட தொழிலாளர்களிடம் இருந்து கட்சிக்கு ஏராளமான புகார்கள் வந்ததாகக் கூறினார். மின்சாரத் தடைகள் மற்றும் மொபைல் போன் சேவைத் தடைகள் காரணமாக தொழிலாளர்கள் தங்கள் முதலாளிகளைத் தொடர்பு கொள்ள முடியவில்லை, மேலும் தங்கள் சுற்றுப்புறங்களில் வெள்ளம் தணியாததால் வேலைக்குச் செல்ல முடியாதவர்களும் உள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

“இருப்பினும், தொழிலாளர்களை வேலைக்குத் திரும்புமாறு அழுத்தம் கொடுக்கும் முதலாளிகள்  உள்ளனர் அல்லது ஊதியக் குறைப்புக்கள் மற்றும் வேலை நிறுத்தத்தை எதிர்கொள்கின்றனர்,” என்று அவர் கூறினார்.

பாதிக்கப்பட்ட தொழிலாளர்களுக்கு குறைந்தபட்சம் ஏழு நாட்கள் ஊதியத்துடன் கூடிய அவசர விடுமுறையை கட்டாயமாக்கும் சுற்றறிக்கையை வெளியிடுமாறு மனிதவள அமைச்சகத்தை சிவரஞ்சனி வலியுறுத்தினார். இதனால் அவர்கள் வேலைக்குத் திரும்புவதற்கு முன்பு அவர்களின் குடும்பங்களைச் சந்திக்க முடியும்.

இந்த கடினமான காலங்களில் தங்கள் தொழிலாளர்களை தவறாக நடத்தும் முதலாளிகளுக்கு கடுமையான தண்டனைகள் விதிக்கப்பட வேண்டும். பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் உள்ள தொழிலாளர்கள் தங்கள் முதலாளிகளிடமிருந்து இந்த அச்சுறுத்தல்களை எதிர்கொள்கிறார்கள் என்றால்  010-2402-159 அல்லது 012-2414-351 என்ற எண்ணில் தொடர்பு கொள்ளுமாறு PSM அழைப்பு விடுத்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here