நவீனின் கொலையில் 5ஆவது நபர் மீது குற்றம் சாட்டுவது அரசியலமைப்புச் சட்டத்திற்கு எதிரானது

ஜார்ஜ் டவுன், டி.நவீன் கொலை வழக்கு விசாரணையில் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களின் வழக்கறிஞர், 2017 இல் 18 வயது இளைஞரின் கொலைக்கு புதிய நபர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்தார். இது அரசியலமைப்பிற்கு எதிரானது என்று கூறினார்.

ரஞ்சித் சிங் தில்லான் உயர்நீதிமன்றத்தில், நான்கு ஆரம்ப சந்தேக நபர்களில் ஒருவரின் சகோதரரான எஸ் கோபிநாத், அவரது ரிமாண்ட் விண்ணப்பம் காலாவதியான பிறகு கொலைக் குற்றம் சாட்டப்பட்டதாக கூறினார்.

கோபிநாத் 30, நேற்று நண்பகல் விளக்கமறியலில் இருந்து விடுவிக்கப்பட்டார். ஆனால் அதே நாளில் பிற்பகல் 2.30 மணிக்கு கொலைக் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். அத்தகைய நடவடிக்கையானது “prosecutorial arrogance” மற்றும் ஒரு நபரின் சுதந்திரம் மற்றும் சுதந்திரம் தொடர்பான கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பிற்கு எதிரானது என்று ரஞ்சித் கூறினார்.

“அப்போது கோபிநாத் சுதந்திரமாக இருந்தார். அதற்குப் பிறகு அவர் கட்டுக்குள் இருந்திருக்கக் கூடாது. அவரை உடனே விடுதலை செய்ய வேண்டும்.

கோபிநாத் தடுப்புக்காவல் காலாவதியான பிறகு புதிய குற்றச்சாட்டுகள் நடந்ததால், அனைத்து நடவடிக்கைகளும் (கோபிநாத் தொடர்பான) வீழ்ச்சியடைய வேண்டும் என்று நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பை நாங்கள் கோருகிறோம். எனது வாடிக்கையாளருக்கு ஜாமீன் வழங்க வேண்டும் என்றும் நாங்கள் கோருகிறோம்  என்றார்.

ரிமாண்ட் காலத்திற்குள் கொலைக் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. கோபிநாத் புதன்கிழமை (டிசம்பர் 29) இரவு 8.10 மணியளவில் கைது செய்யப்பட்டதாகவும், பின்னர் ஒரு நாள் காவலில் வைக்கப்பட்டதாகவும் துணை அரசு வழக்கறிஞர் கைருல் அனுவார் அப்துல் ஹலீம் தெரிவித்தார்.

ரிமாண்ட் சரியான காலாவதி நேரம் இல்லை, ஆனால் ஒரு நாள் நீடித்தது என்று அவர் கூறினார். எனவே, வியாழக்கிழமை நள்ளிரவுடன் (டிசம்பர் 30) ​​காவல் முடிவடைகிறது. குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்களுக்கு எதிரான அரசுத் தரப்பு குற்றச்சாட்டு வியாழன் நள்ளிரவுக்கு முன்னதாக இருந்தது.

இதற்கு பதிலளித்த ரஞ்சித், நீதிமன்றக் காவல் காலம் முடிவதற்குள் கோபிநாத் விடுவிக்கப்பட்டதால், அரசுத் தரப்பு தனது கருத்தைத் தவறவிட்டதாகக் கூறினார். நீதிமன்றம் அனுமதித்தால் ஆபத்தான முன்னுதாரணமாக அமையும் என்றார்.

ஒரு இடைவேளைக்குப் பிறகு, நீதித்துறை ஆணையர் முகமட் ரட்ஸி அப்துல் ஹமீட், நீதிமன்ற நிர்வாக அமைப்பு தரவுகள் கோபிநாத் நேற்று காலை 11.19 மணிக்கு ஒரு நாள் காவலில் வைக்கப்பட்டதாகக் காட்டுகின்றன என்றார்.

ரிமாண்ட் காலத்திற்குள் கோபிநாத் மீது நல்ல குற்றச்சாட்டுகள் சுமத்தப்பட்டதாகவும், அரசுத் தரப்பு தவறு செய்ததாகக் கூறியது நியாயமானதல்ல என்றும் ராட்ஸி கூறினார்.

அப்போது, ​​நவீனைக் கொன்றதாக கோபிநாத் மீது நீதிமன்றம் குற்றம் சாட்டியது. இந்த வழக்கை மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் இருந்து உயர் நீதிமன்றத்திற்கு மாற்ற அரசுத் தரப்பு முன்பு விண்ணப்பித்திருந்தது. அப்போது கோபிநாத் குற்றச்சாட்டை மறுத்தார்.

மேலும், கொலைக் குற்றச்சாட்டை கடுமையான தாக்குதல் குற்றச்சாட்டுடன் இணைக்கவும் நீதிமன்றம் அனுமதி அளித்துள்ளது. ஹெல்மெட் மூலம் தாக்கியதால் முகத்தில் பலத்த காயம் அடைந்த டி ப்ரெவின் 23, மீது தாக்குதல் குற்றச்சாட்டு உள்ளது.

ராட்ஸி பின்னர் விசாரணையை ஒத்திவைத்தார், கொலை மற்றும் தாக்குதல் வழக்கை மார்ச் 8 மற்றும் 9 தேதிகளில் விசாரிக்க வைத்தார்.

நவீனைக் கொலை செய்ததாக கோபிநாத் 30, 22 வயதான ஜே ராகேசுதன், 22 வயதான எஸ் கோகுலன் மற்றும் இருவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது. குற்றம் நடந்தபோது பெயர் தெரியாத மற்ற இருவர் சிறார்களாக இருந்தனர்.

ஜூன் 9, 2017 அன்று இரவு 11 மணி முதல் நள்ளிரவு வரை ஜாலான் புங்கா ராயா பூங்காவில் தண்டனைச் சட்டத்தின் 302ஆவது பிரிவின் கீழ் குற்றத்தைச் செய்ததாக அவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

குற்றவியல் சட்டம் பிரிவு 326இன் கீழ் இரவு 11 மணி முதல் நள்ளிரவு வரை கர்பால் சிங் கற்றல் மையம், ஜாலான் காக்கி புக்கிட், புக்கிட் கெலுகோர் அருகே பிரவின் மீது கடுமையான தாக்குதல் நடத்தியதாக நால்வர் மீதும் குற்றம் சாட்டப்பட்டுள்ளது.

முகமட் அம்ரில் ஜொஹாரி, நூர் அசுரா சுல்கிப்ளி மற்றும் யாசித் முஸ்தகிம் ரோஸ்லான் ஆகியோரும் வழக்குத் தொடர்ந்தனர். பாதுகாப்பு தரப்பில் மன்வீர் சிங் தில்லானும் ஆஜரானார்.

அருண் கணேஷ் பூபாலன் நவீனின் குடும்பத்திற்காக ஒரு வாத சுருக்கத்தை நடத்தினார். மனித உரிமைகள் ஆணையத்திற்காக (சுஹாகம்) மர்தியா ஜொஹாரி ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here