சுற்றுலா விசாவில் எங்கள் பணிப்பெண்களை அழைத்து செல்லாதீர் – ஜகார்த்தா புத்ராஜெயாவிடம் கூறுகிறது

இந்தோனேசியா மலேசியாவிடம் தனது வீட்டுப் பணியாளர்களை முதலில் சுற்றுலா விசாவுடன் அனுமதிக்கும் நடைமுறையை நிறுத்துமாறும், மேலும் தேவையான அனுமதிகளுக்கு விண்ணப்பிக்கவும் கூறியுள்ளது. இது சிக்கலை ஏற்படுத்தும் என்று மனிதவள அமைச்சர் எம்.சரவணன் ஒப்புக்கொள்கிறார்.

அடுத்த மாதம் கையொப்பமிடப்படவுள்ள இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வது தொடர்பாக இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை (MoU) இறுதி செய்யும் போது இது ஒரு “பெரிய பிரச்சனையாக” இருக்கும் என்றார்.

புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்துக்கான பேச்சுவார்த்தையின் போது இந்தோனேசியர்கள் மூலம் இந்த விஷயம் மலேசிய அரசாங்கத்திற்கு தெரிவிக்கப்பட்டதாக தெரிய வருகிறது. மலேசியா நாட்டில் வேலை செய்ய விரும்பும் இந்தோனேசியர்கள் பணி அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்கும் முன் சுற்றுலா விசாவில் நுழைய அனுமதிக்கிறது. இந்த நடைமுறையை ஜகார்த்தா நிறுத்த விரும்புகிறது. ஏனெனில் இது சில தரப்பினரால் சுரண்டப்படுவதாக அந்நாடு தெரிவித்தது.

இந்தோனேசியா அரசாங்கத்துடன் இது ஒரு பெரிய பிரச்சனை உள்ளது. ஏனெனில் மலேசியா வீட்டுப் பணியாளர்களை சுற்றுலாப் பயணிகளாக வர அனுமதிப்பதை நிறுத்த வேண்டும் என்று சரவணன் இன்று ஊடகங்களிடம் கூறினார். இன்று, சுற்றுலா விசாவில் மலேசியாவிற்கு வரும் எந்தவொரு இந்தோனேசியரும் பணி அனுமதிக்கு விண்ணப்பிக்கலாம் என்று எங்களுக்கு ஒரு புரிதல் உள்ளது. நமது தற்போதைய கொள்கைகளில் அதுவும் ஒன்று.

“இந்தோனேசிய அரசாங்கம் இது கட்டாய உழைப்புக்கு சமம் என்று நம்புகிறது. அவர்கள் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திடுவதற்கு முன்பு இதற்கு முற்றுப்புள்ளி வைக்கும்படி என்னிடம் கேட்டுக் கொண்டனர் என்று அவர் இங்கு ஒரு Socso நிகழ்வின் போது மேலும் கூறினார்.

உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுதீனுடன் இது குறித்து ஆலோசிப்பதாக அவர் கூறினார். கோவிட் -19 தொற்றுநோய் காரணமாக வீட்டுப் பணியாளர்கள் உட்பட புதிய வெளிநாட்டு ஊழியர்களை உள்வாங்குவதற்கு அரசாங்கம் தடை விதித்துள்ளது. கடந்த ஆண்டு செப்டம்பர் மாதம், தோட்டத் துறையில் தொழிலாளர் பற்றாக்குறையை போக்க 32,000 வெளிநாட்டு ஊழியர்கள் நாட்டிற்குள் வர அரசாங்கம் அனுமதி வழங்கியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here