புலாவ் புருங்கில் ஏற்பட்ட தீ நான்கு நாட்களுக்குப் பிறகு கட்டுக்குள் கொண்டு வரப்பட்டது

ஜார்ஜ் டவுன், புலாவ் புரூங் குப்பை கிடங்கில் ஏற்பட்ட தீயை தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையினர் நான்கு நாட்களுக்குப் பிறகு கட்டுக்குள் கொண்டு வந்துள்ளனர். ஆனால் தீயில் இருந்து வெளியேறும் நச்சுப் புகைக்கு எதிராக முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கை எடுக்குமாறு சுற்று வட்டார மக்கள் எச்சரிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

பினாங்கு தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையின் உதவி இயக்குநர் (செயல்பாடுகள்) முகமட் ஹபீஸ் ஹஃபிசல் திமரடின் கூறுகையில், திணைக்களம் மாநில சுற்றுச்சூழல் துறை மற்றும் செபராங் ப்ராய் நகர கவுன்சில் (MBSP) ஆகியவற்றுடன் இணைந்து புகையை எவ்வாறு சிறந்த முறையில் கட்டுப்படுத்துவது என்பதற்கான வழிகளை ஆராய்ந்து வருகிறது.

ஜனவரி 12 ஆம் தேதி தொடங்கிய கொழுந்துவிட்டு எரியும் தீ, தளத்தில் இருந்த 4 ஹெக்டேர் குப்பைகளை அழித்துவிட்டது என்றார்.  குப்பைகளில் இருந்து வரும் நச்சுப் புகையை சுவாசிப்பதில் இருந்து முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை எடுக்கவும், தங்களைக் காத்துக் கொள்ளவும் குடியிருப்பாளர்களை நாங்கள் வலியுறுத்துகிறோம்.

தீ கட்டுக்குள் கொண்டு வரப்பட்டதால், ஒரு தீயணைப்பு இயந்திரம் மற்றும் இரண்டு டேங்கர்கள் தயார் நிலையில் உள்ள நிலையில், தீயணைப்பு வீரர்களின் எண்ணிக்கையை 27ல் இருந்து 15 ஆகக் குறைத்துள்ளோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

MBSP செய்தித் தொடர்பாளர் கூறுகையில், 10,000 லிட்டர் தண்ணீருடன் சுமார் 20 மாநகர மன்ற  ஊழியர்கள் தீயை அணைக்க தீயணைப்பு சேவைகளுக்கு உதவினார்கள். நான்கு தண்ணீர் லோரிகள் தயார் நிலையில் இருக்கின்றன. முயற்சிக்கு தண்ணீர் வழங்க ஒரு நாளைக்கு 22 முறை அவ்விடத்திற்கு செல்கின்றன என்று செய்தித் தொடர்பாளர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here