கோவிட்-19 நோயாளி வாக்குச்சாவடிக்கு சென்றதற்காக 1,000 வெள்ளி அபராதம்

கோவிட்-19  உறுதி செய்த பிறகு, தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலத்தை முடிக்காத போதிலும் வாக்களிக்க வாக்குச் சாவடிக்குச் சென்றதற்காக லார்கின் வாக்காளர் ஒருவருக்கு RM1,000 அபராதம் விதிக்கப்பட்டுள்ளது. ஜோகூர் பாரு சுகாதார ஆய்வாளர் இன்று காலை கம்போங் மெலாயு மஜிதி சமூக மண்டப வாக்களிப்பு மையத்திற்குச் சென்றபோது அவரது MySejahtera இல் சோதனை செய்தபின் அது இன்னும் சிவப்பு நிறத்தில் இருப்பதைக் கண்டறிந்தார்.

தனிமைப்படுத்தப்பட்ட கோவிட் -19 நோயாளிகள் வாக்களிக்க அனுமதிக்கப்படவில்லை என்பது தனக்குத் தெரியாது என்று 30 வயதுடைய பெண் கூறினார். சில நண்பர்கள் தன்னிடம் வாக்களிக்கலாம் என்று கூறியதால் தவறான புரிதல் ஏற்பட்டது.

சுகாதார ஆய்வாளர் சம்மன் வழங்கி, உடனடியாக வீட்டிற்குச் செல்லும்படி கூறினார். ஜோகூர் பாரு சுகாதார மாவட்ட அலுவலகத்தில் இரண்டு வாரங்களுக்குள் அந்தப் பெண் RM1,000 தொகுப்பை செலுத்த வேண்டும். அவர் தனது தாயுடன் வாக்குச்சாவடி மையத்திற்கு சென்றிருந்த நிலையில், தனியாக வீட்டிற்கு சென்றுள்ளார்.

கடந்த சில நாட்களாக சமூக ஊடகங்களில் வைரலான ஆடியோ கிளிப்பில் தெரிவிக்கப்பட்டபடி கோவிட்-19 பாசிட்டிவ் உள்ளவர்களுக்கு ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலில் வாக்களிக்கும் சேனல்களை வழங்குவது குறித்த உத்தரவை பிறப்பிக்கவில்லை என்று சுகாதார அமைச்சகம் நேற்று மறுத்துள்ளது.

முகநூல் பதிவில், ஆடியோ கிளிப்பை புறக்கணிக்குமாறு அமைச்சகம் பொதுமக்களை வலியுறுத்தியுள்ளது.ன் தயவுசெய்து இந்த ஆடியோ பதிவை புறக்கணித்து, தேசிய பாதுகாப்பு கவுன்சில் (எம்கேஎன்) மற்றும் தேர்தல் ஆணையத்தின் அறிவுறுத்தல்களை பின்பற்றுமாறு கேட்டுக் கொள்ளப்படுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here