எச்.ஐ.வி நோய்த்தொற்றுகளில் 50% மேற்பட்டவை ஓரின சேர்க்கையால் ஏற்படுகின்றன

எச்ஐவி தொற்று  90 % ஆண்களால் ஏற்படுகிறது மற்றும் 57% ஆண்-ஆண் உடலுறவு (ஓரினச்சேர்க்கை/MSM) காரணமாக ஏற்படுகிறது. குறிப்பாக 20 முதல் 39 வயதுடைய இளைஞர்களிடையே  ஏற்படுகிறது.

எச்.ஐ.வி/எய்ட்ஸ் ஆலோசனையின் தலைமை செவிலியர்  யுனிவர்சிட்டி செயின்ஸ் மலேசியா (யுஎஸ்எம்) மருத்துவமனை நர்சிங் பிரிவு  நிக் முகமட் இர்வான் நிக் பா, ஆண்களுக்கிடையேயான ஒரே பாலின உடலுறவு  தொற்றுநோயைப் பெறுவதற்கான அதிக ஆபத்தை ஏற்றுக்கொள்ளும் வழிகளாகும். குத சுவரின் புறணிக்கு  மெல்லிய தசைகளில் எச்ஐவி வைரஸ் தொற்றை எளிதாக்குகிறது.

ஓரினச்சேர்க்கை என்பது தனிப்பட்ட ஈர்ப்பு.  உணர்ச்சி,  காதல் மற்றும் பாசம் போன்ற உணர்வுகள் மற்றும் ஒரே பாலின அல்லது ஒரே பாலினத்தின் உறவில் காம நோக்குநிலை ஆகும்.  பதின்வயதினர் உள்ளுணர்வுக்கு ஒத்துப்போகாத உடல் வடிவத்துடன் இருக்கும் போது பாலியல் நோக்குநிலை கோளாறு, அதாவது ஆண் உடலில் பெண் உள்ளுணர்வு மற்றும் குழந்தை பருவத்தில் அதிர்ச்சி மற்றும் அடிமையாவதற்கு குழந்தை பருவத்தில் பாலியல் துன்புறுத்தல்களை அனுபவித்தது ஆகியவை ஓரினச்சேர்க்கைக்கு காரணமான காரணிகளில் ஒன்றாகும்.

அதுமட்டுமின்றி, போதைக்கு அடிமையானவர்களும் எச்.ஐ.வி நோய்த்தொற்றின் அதிக ஆபத்துள்ள குழுவில் உள்ளனர். ஏனெனில் அவர்கள் ஒரே பாலினம், திருநங்கைகள்  மற்றும் பாலியல் தொழிலாளர்கள் தவிர ஊசிகள் மற்றும் சிரிஞ்ச்களைப் பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள்.

எச்.ஐ.வி அல்லது ‘மனித நோயெதிர்ப்பு குறைபாடு’ இரத்தம், மலக்குடல் திரவம், தாய்ப்பால் போன்ற உடல் திரவங்கள் மூலமாகவும், சாதாரண உடலுறவு அல்லது தலைகீழ் உடலுறவு மற்றும் பாதிக்கப்பட்ட ஊசிகளைப் பகிர்ந்து கொள்வதன் மூலமும் தொற்று ஏற்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

மனித உடலில் இருந்து எச்.ஐ.வி வைரஸை அகற்றக்கூடிய எந்த மருந்தும் இதுவரை கண்டுபிடிக்கப்படவில்லை. ஆனால் எச்.ஐ.வி நோயாளிகளும் நிலையான ஆன்டிரெட்ரோவைரல் (ஏஆர்வி) சிகிச்சை மற்றும் திட்டமிடப்பட்ட சிகிச்சையின் மூலம் மற்றவர்களைப் போல இயல்பான வாழ்க்கைக்கு திரும்ப முடியும் என்று அவர் கூறினார். மேலும் நோயாளியின் உடலில் உள்ள வைரஸின் அளவும் குறையும். இதனால் வைரஸின் அளவை இனி கண்டறிய முடியாது.

அனைத்து நோயாளிகளும் பிறருக்கு தொற்று பரவுவதைத் தடுக்கவும், மேலும் தீவிரமான சிக்கல்களில் இருந்து விடுபடவும் ஆரம்ப சிகிச்சையை மேற்கொள்ளுமாறு நான் அறிவுறுத்த விரும்புகிறேன். மேலும் பெற்றோர் இந்த விஷயத்தில், தங்கள் குழந்தைகளின் நடத்தை மற்றும் அசைவுகளைக் கண்காணிப்பதன் மூலம் முக்கிய பங்கு வகிக்க வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here