கோவிட் தொற்றினால் நேற்று 2,799 பேர் பாதிப்பு; 8 பேர் இறப்பு

மலேசியாவில் சனிக்கிழமை (ஜூலை 9) 2,799 புதிய கோவிட் -19 தொற்றுகள் கண்டறியப்பட்டுள்ளன. இது தொற்றுநோய் தொடங்கியதிலிருந்து நாட்டில் மொத்த தொற்றுநோய்களின் எண்ணிக்கையை 4,592,710 ஆகக் கொண்டு வந்துள்ளது என்று சுகாதார அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

அமைச்சகத்தின் CovidNow போர்ட்டலின் படி, சனிக்கிழமையன்று 2,797 புதிய தொற்றுகள் உள்ளூர் பரிமாற்றங்கள் மற்றும் இரண்டு இறக்குமதி செய்யப்பட்ட தொற்றுகளாக  இருந்தன.

நாட்டில் தற்போது 35,323 செயலில் உள்ள கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றுகள் இருப்பதாகவும், 96.6% நோயாளிகள் அல்லது 34,107 நபர்கள் வீட்டுத் தனிமைப்படுத்தலில் இருந்து வருவதாகவும் மேலும் 0.1% அல்லது 19 பேர் நாடு தழுவிய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் சிகிச்சை மையங்களில் சிகிச்சை பெறுகின்றனர் என்றும் போர்டல் தெரிவித்துள்ளது.

1,156 கோவிட்-19 நோயாளிகள் அல்லது மொத்தத்தில் 3.3% பேர் மருத்துவமனைகளில் சிகிச்சை பெற்று வருகின்றனர். மேலும் 41 நபர்கள் நாடு முழுவதும் தீவிர சிகிச்சை பிரிவுகளில் (ICU) அனுமதிக்கப்பட்டுள்ளனர். சனிக்கிழமை ICU நோயாளிகளில் 26 பேருக்கு சுவாச கருவி ஆதரவு தேவைப்படுகிறது.

கோவிட்-19 நோய்த்தொற்றுகளிலிருந்து சனிக்கிழமையன்று 2,666 பேர் மீட்கப்பட்டதாகவும், தொற்றுநோய் தொடங்கியதில் இருந்து நாட்டில் மொத்தமாக குணமடைந்தவர்களின் எண்ணிக்கையை 4,521,578 ஆகக் கொண்டு வந்ததாகவும் CovidNow தெரிவித்துள்ளது.

மலேசியாவின் தற்போதைய ஒட்டுமொத்த ICU பயன்பாட்டு விகிதம் 60.7% ஆகவும், கோவிட்-19 நோயாளிகளுக்கான பயன்பாட்டு விகிதம் 10% ஆகவும் உள்ளது.

இதற்கிடையில், சுகாதார அமைச்சின் கிட்ஹப் தரவுக் களஞ்சியத்தின்படி, சனிக்கிழமையன்று கோவிட் -19 காரணமாக எட்டு இறப்புகள் பதிவாகியுள்ளன. இது தொற்றுநோய் தொடங்கியதிலிருந்து மலேசியாவில் மொத்த இறப்புகளின் எண்ணிக்கையை 35,809 ஆகக் கொண்டு வந்தது.

கோவிட்-19 காரணமாக சிலாங்கூரில் மூன்று இறப்புகளும், மலாக்காவில் இரண்டு இறப்புகளும் பதிவாகியுள்ளன. கெடா, பேராக் மற்றும் சபா ஆகியவை கோவிட்-19 காரணமாக தலா ஒரு மரணத்தை பதிவு செய்துள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here