அவதூறான கருத்துக்களை பதிவிட்டதாக நகைச்சுவை நடிகர் மீது 3 குற்றச்சாட்டுகள்

கோலாலம்பூர்: நகைச்சுவை நடிகர் ரிசல் வான் கெய்சல்  சமூக ஊடக தளங்களில் அவமதிக்கும் வகையில் கருத்துகளை பதிவிட்டதாக மூன்று குற்றச்சாட்டுகள் இன்று காலை சைபர் கிரைம் செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் சுமத்தப்பட்டன. நீதிபதி நோர் ஹஸ்னியா அப்துல் ரசாக் முன் கிராக்ஹவுஸ் காமெடி கிளப் இணை நிறுவனரிடம் குற்றச்சாட்டுகள் வாசிக்கப்பட்ட பிறகு தான் குற்றமற்றவர் என்று கூறி விசாரணை கோரினார்.

அவர் ஒரு நபர் உத்தரவாதத்துடனும் RM12,000 ஜாமீனில் விடுவிக்கப்பட்டார். மேலும் கடப்பிதழை ஒப்படைக்குமாறும் கேட்டுக்கொண்டார். ரிசல் 39, தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா சட்டம் 1998 இன் பிரிவு 233(1)(a) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர் அதிகபட்சமாக ஒரு வருட சிறைத்தண்டனை, RM50,000 அபராதம் அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படலாம்.

வெள்ளைச் சட்டை மற்றும் வெளிர் நீல நிற ஸ்லாக்ஸ் அணிந்திருந்த அவர் அமைதியாகத் தோன்றினார். ஆனால் குற்றச்சாட்டுகள் அவரிடம் வாசிக்கப்பட்டபோது தலையைத் தாழ்த்தினார். குற்றப்பத்திரிகையின்படி, ஜூலை 4 ஆம் தேதி இரவு 11.23 மணியளவில் மற்றவர்களை அவமதிக்கும் நோக்கத்துடன் ரிசால் தனது பேஸ்புக் பக்கத்தில் “ரிசல் வான் கிசெல்” இல் வீடியோவைப் பதிவேற்றினார்.

இரண்டாவது மற்றும் மூன்றாவது குற்றச்சாட்டுகளில் அவர் அதே வீடியோவை ஜூலை 6 அன்று தனது இன்ஸ்டாகிராம் பக்கமான “rizalvangeyzel” இல் பதிவேற்றியதாகவும், ஜூலை 5 அன்று அதே பெயரில் தனது TikTok பக்கத்தில் பதிவேற்றியதாகவும் கூறியது.

ரிசாலின் வழக்கறிஞர் ராம்கர்பால் சிங், குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தனது குடும்பத்தின் ஒரே வருமானம் ஈட்டுபவர் என்றும், மூன்று முதல் 11 வயதுக்குட்பட்ட மூன்று குழந்தைகள் இருப்பதாகவும், அவர்களில் ஒருவருக்கு டிஸ்லெக்ஸியா இருப்பதாகவும், RM6,000 ஜாமீன் கேட்டார். ரிசால் தனது 74 வயதான தந்தையையும் கவனித்துக்கொள்வதாகவும், புற்றுநோய் சிகிச்சைக்கான செலவை செலுத்த உதவுவதாகவும் அவர் கூறினார். நீதிமன்றம் ஆகஸ்ட் 19ஆம் தேதி மறு வழக்கிற்கான தேதியாக நிர்ணயித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here