பாலிங்கில் மீண்டும் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டதால் பினாங்கு நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையம் உஷார் நிலையில் வைக்கப்பட்டுள்ளது

பினாங்கு தனது முக்கிய நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையத்தை பட்டர்வொர்த்தில் அதிக எச்சரிக்கையுடன் வைத்துள்ளது. மற்றொரு சுற்று பாலிங் வெள்ளத்தின் சேற்று நீர் மாநிலத்தின் நீர் விநியோகத்தை மீண்டும் குறுக்கிட அச்சுறுத்தும் அளவில் இருக்கிறது.

நேற்று மதியம் 2 மணியளவில் பாலிங்கில் பெய்த இடைவிடாத மழையால் அங்குள்ள கம்போங் இபோயில் புதிதாக கட்டப்பட்ட பெய்லி பாலத்தின் மேல் தண்ணீர் பெருக்கெடுத்து ஓடியது.  ஏழு குடும்பங்களை வெளியேற்ற வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது என மீட்பு அதிகாரிகள் பெர்னாமாவிடம் தெரிவித்தனர்.

பினாங்கின் குழாய் நீரில் கிட்டத்தட்ட 80% சுங்கை மூடாவிலிருந்து பெறப்படுகிறது. இது பாலிங்கின் மேல்புறத்தில் உள்ள மற்ற இரண்டு ஆறுகளிலிருந்து பாய்கிறது. இந்த மாத தொடக்கத்தில் பாலிங் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டபோது, ​​பினாங்கிற்கு தண்ணீர் விநியோகம் குறைந்தது மூன்று நாட்களுக்கு தடைபட்டது.

ஒரு அறிக்கையில், பினாங்கு நீர் வழங்கல் நிறுவனம் (PBAPP) nephelometric turbidity unit (NTU) நிலை – கச்சா நீர் வழங்கல் எவ்வளவு கொந்தளிப்பாக உள்ளது என்பதற்கான நிலையான அளவீடு – 261 இன் சாதாரண அளவிலேயே உள்ளது.

முந்தைய பாலிங் வெள்ளத்தின் போது, ​​பினாங்கு முழுவதும் குழாய் நீர் விநியோகத்தில் பெரும் இடையூறுகளை ஏற்படுத்தியது. NTU அளவு 3,000 ஐ எட்டியது. தற்போது நிலைமை சாதாரணமாக இருந்தாலும், பட்டர்வொர்த்தில் உள்ள அதன் முக்கிய நீர் சுத்திகரிப்பு நிலையத்தில் அவசர நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்த தயாராக இருப்பதாக பிபிஏபிபி தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here