சீனாவின் கோவிட்-19 அதிகரிப்பு; விளைவுகளை எதிர்கொள்ள அரசாங்கம் தயாராக உள்ளது

சீனாவில் தொற்றுநோய்களின் அதிகரிப்பைத் தொடர்ந்து தினசரி கோவிட் -19 தொற்றுகள் மற்றும் இறப்புகளின் எண்ணிக்கையில் ஏற்படக்கூடிய அதிகரிப்பை எதிர்கொள்ள சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) தொடர்ந்து தயாராக உள்ளது. சுகாதாரத் தலைமை இயக்குநர் டான்ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா கூறுகையில், தொற்றுநோய்களின் தீவிரத்தையும் மரண அபாயத்தையும் குறைக்க பூஸ்டர் டோஸ் உட்கொள்ளும் விழுக்காட்டை அதிகரிப்பது எடுக்கப்பட வேண்டிய நடவடிக்கைகளில் ஒன்றாகும்.

மலேசிய மக்கள் கோவிட்-19 க்கு எதிராக உகந்த பாதுகாப்பைப் பெறுவதற்கு, தகுதியான அனைத்து நபர்களையும் கோவிட்-19 தடுப்பூசியின் பூஸ்டர் டோஸ் எடுக்குமாறு MoH கேட்டுக்கொள்கிறது என்று அவர் இன்று அறிக்கையில் கூறினார். சீனாவில் அதிகரித்து வரும் கோவிட் -19 தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை டிசம்பர் 21 அன்று உலக சுகாதார அமைப்பால் (WHO) தெரிவிக்கப்பட்டது.

தானியங்கு கண்டுபிடிப்பு, சோதனை, ட்ரேஸ், தனிமைப்படுத்துதல் மற்றும் ஆதரவு (FTTIS) அணுகுமுறையை மேம்படுத்துவதன் மூலம் சுகாதார நிர்வாகத்தை டிஜிட்டல் மயமாக்குவதன் மூலம் MOH நாட்டின் கோவிட்-19 நிர்வாகத்தை வலுப்படுத்தும். அணுகுமுறையின் மூலம், கோவிட்-19 சுய-பரிசோதனைகளை மேற்கொள்ளும் நபர்கள் தங்கள் சோதனை முடிவுகளை MySejahtera பயன்பாட்டிற்கு தெரிவிக்கலாம், அங்கு நேர்மறை வழக்குகளுக்கு வீட்டு கண்காணிப்பு உத்தரவு மற்றும் டிஜிட்டல் முறையில் ஆர்டர் வழங்கப்படும்.

கூடுதலாக, அனைத்து கோவிட்-19 மதிப்பீட்டு மையங்களும் (சிஏசி) அதிக எண்ணிக்கையிலான நோயாளிகளைப் பெறத் தயாராக இருப்பதை அமைச்சகம் உறுதி செய்யும் என்று டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் கூறினார். CAC இன் செயல்பாட்டு செயல்பாடுகளில் வீட்டுத் தனிமைப்படுத்தலுக்கு ஏற்ற நோயாளிகளைக் கண்டறிதல், தனிமைப்படுத்தப்பட்ட காலம் முழுவதும் நோயாளியின் முன்னேற்றத்தை மதிப்பீடு செய்தல் மற்றும் கண்காணித்தல் ஆகியவை அடங்கும்.

டாக்டர் நூர் ஹிஷாமின் கூற்றுப்படி, MOH இன்ஃப்ளூயன்ஸா போன்ற நோய் (ILI) மற்றும் நாடு முழுவதும் கடுமையான கடுமையான சுவாச தொற்று (SARI) ஆகியவற்றின் சென்டினல் இடங்களை உள்ளடக்கிய கண்காணிப்பு நடவடிக்கைகளை செயல்படுத்துவதன் மூலம் சமூகத்தில் தொற்று பரவுவதை உன்னிப்பாகக் கண்காணிக்கும்.

புதிய மாறுபாடுகளைக் கண்டறிவதற்கான முழு மரபணு வரிசைமுறை (WGS) செயல்பாடுகள் மற்றும் நாடு முழுவதும் அடையாளம் காணப்பட்ட இடங்களிலிருந்து கழிவுநீர் மாதிரிகள் மூலம் சுற்றுச்சூழல் கண்காணிப்பு ஆகியவற்றால் இது ஆதரிக்கப்படுகிறது என்று அவர் கூறினார்.

நெரிசலான பகுதிகளில் முகக்கவசம் அணிவதைத் தவிர, கோவிட்-19 மற்றும் பிற நோய்கள் பரவாமல் தடுக்க ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை மற்றும் TRIIS ஆகியவற்றைப் பின்பற்றுமாறு பொதுமக்களுக்கு அவர் அறிவுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here