பொங்கல் பண்டிகையை முன்னிட்டு மண் பானைகளின் தேவை அதிகரிப்பு

நிபோங் தெபால், பொங்கல் அறுவடை பண்டிகை நெருங்கி வருவதால், மண் பானைகளுக்கான தேவையும் கணிசமாக அதிகரித்துள்ளது.

மண்பாண்ட ஆலையின் உரிமையாளர் கே.தேவராஜா 48, கூறுகையில், இந்த ஆண்டு பொங்கல் கொண்டாட்டத்துக்கான தேவையை பூர்த்தி செய்யும் வகையில், தனது தொழிற்சாலை 10,000 மண் பானைகளை தயாரித்துள்ளது.

COVID-19 தொற்றுநோயால் நாங்கள் 5,000 க்கும் குறைவான களிமண் பானைகளுக்கு மட்டுமே ஆர்டர்களைப் பெற்ற கடந்த இரண்டு ஆண்டுகளில் ஒப்பிடும்போது இது ஒரு கடுமையான அதிகரிப்பு என்று அவர் பாரீட் பண்டாரில் உள்ள தனது தொழிற்சாலையில் சமீபத்தில் சந்தித்தபோது கூறினார்.

125 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு நிறுவப்பட்ட குடும்பத் தொழிலை நடத்தும் ஐந்தாவது தலைமுறையான ரகுராஜ், ஒரு மண் பானை தயாரிக்கும் செயல்முறை சுமார் 10 நாட்கள் ஆகும், எனவே இந்த நோக்கத்திற்காக பயன்படுத்தப்படும் களிமண்ணை முதலில் பதப்படுத்த வேண்டும். தரமான பானைகளை தயாரிப்பதில் களிமண் பிசையும் செயல்முறை முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது என்றார்.

பானைகள் தரமானதாகவும் நீடித்ததாகவும், மென்மையான மேற்பரப்புடனும் இருப்பதை உறுதிசெய்ய, சிறப்பு இயந்திரத்தைப் பயன்படுத்தி களிமண் நான்கு முறை பிசையப்படுகிறது. களிமண் போதுமான அளவு பிசையவில்லை என்றால்  பானை எளிதில் வெடித்து உடைந்து விடும்.

அதன் பிறகு, களிமண் மாவை வடிவமைத்து பின்னர் உலர்த்துவது நல்லது, ஒரு வாரம் சுட்டெரிக்கும் வெயிலின் கீழ், சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்த அடுப்பில் 12 மணி நேரம் சுடப்படும்  என்று அவர் மேலும் கூறினார். ஒன்பது வயதிலிருந்தே குடும்பத் தொழிலில் உதவி செய்து வரும் ரகுராஜ் கூறுகையில், இந்த ஆண்டு மண் பானைகளுக்கான ஆர்டர்கள் அதிகரித்துள்ளன.

ஆர்டர்களைப் பூர்த்தி செய்ய, எனது தொழிலாளர்கள் தினமும் 300 களிமண் பானைகளை உற்பத்தி செய்ய ஒவ்வொரு நாளும் 12 மணி நேரம் வேலை செய்ய வேண்டும், மேலும் நாங்கள் கடந்த மாதம் முதல் ஆர்டர்களைப் பூர்த்தி செய்ய வேலை செய்கிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

அவரது தொழிற்சாலையில் உற்பத்தி செய்யப்படும் பானைகள் அளவு மற்றும் வடிவத்தைப் பொறுத்து ஒரு துண்டு RM5 மற்றும் RM40 க்கு விற்கப்படுகிறது என்றார்.

பொங்கல் என்பது தமிழ் சமூகத்தால் கொண்டாடப்படும் ஒரு அறுவடைத் திருநாள். சிறந்த விளைச்சல் தரும் பயிர்களைப் பெற விவசாயிகளுக்கு உதவிய கடவுளுக்கு நன்றி தெரிவிக்கும் பண்டிகையாக இது கருதப்படுகிறது. இது தை என்று அழைக்கப்படும் தமிழ் மாதத்தின் முதல் நாளில் கொண்டாடப்படுகிறது. இது ஒரு நல்ல மாதமாக கருதப்படுகிறது மற்றும் பொதுவாக ஒவ்வொரு ஆண்டும் ஜனவரியில் வருகிறது.

பொங்கல் பண்டிகை மூன்று நாட்கள் கொண்டாடப்படுகிறது.

தைப் பொங்கல் என்றும் அழைக்கப்படும் முதல் நாளில், குடும்ப உறுப்பினர்கள் பொதுவாக இனிப்பு அரிசியை சமைக்கப் பயன்படுத்தப்படும் மண் பானையைச் சுற்றிக் கூடி, அது கொதிக்கும் மற்றும் நிரம்பி வழிகிறது. ‘overflow’ என்பது மிகுதியையும் செழிப்பையும் குறிக்கிறது.

இரண்டாவது நாளான மாட்டுப் பொங்கல் புனித விலங்கினமான பசுக்கள் மற்றும் காளைகளை போற்றும் வகையில் கொண்டாடப்படுகிறது.

மூன்றாவது நாளில் வரும் கன்னிப் பொங்கல் திருமணமாகாத பெண்களுக்கு நேர்த்தியான ஆடைகளை உடுத்தி, நல்ல கணவன் கிடைக்க வேண்டும் என்ற நம்பிக்கையில் வழிபடுகின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here