சுற்றுலா அமைச்சகம் 2023 இல் 16.1 மில்லியன் வெளிநாட்டு சுற்றுலா பயணிகளின் வருகையை இலக்காகக் கொண்டுள்ளது

கோலாலம்பூர்: சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம் இந்த ஆண்டு 16.1 மில்லியன் சுற்றுலா பயணிகளையும் RM49.2 பில்லியன் வருவாயை ஈட்ட இலக்கு வைத்துள்ளது.

அதன் அமைச்சர் தியோங் கிங் சிங் கூறுகையில், இலக்குகளை அடைவதற்காக, நாட்டின் சுற்றுலாத் தயாரிப்புகளின் விளம்பரம் மற்றும் படத்தை மேம்படுத்த நிதி அமைச்சகத்திடம் இருந்து ஒதுக்கீடுகளை அமைச்சகம் கோரியுள்ளது.

2023 பட்ஜெட்டுக்கு உட்பட்டு ஆசியான் நாடுகள், மத்திய கிழக்கு, சீனா, இந்தியா மற்றும் ஐரோப்பாவை உள்ளடக்கிய சந்தைகளில் கவனம் செலுத்த நிதி அமைச்சகத்தின் உதவியை நாங்கள் கேட்டுள்ளோம் என்று அவர் தனது அமைச்சகத்தின் பிரேரணையின் மீதான விவாதத்தை முடிக்கும்போது கூறினார்.

வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகள் மலேசியாவிற்குச் செல்வதை எளிதாக்குவதற்கு நாங்கள் முயற்சிப்போம், வருகையில் விசாக்கள், பல நுழைவு விசாக்கள், இ-விசாக்கள் மற்றும் போக்குவரத்து விசாக்கள் ஆகியவை அடங்கும்.

சுற்றுலாத் துறையை மேம்படுத்த நிதி, உள்துறை, பொருளாதாரம் மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சகங்களுடன் அமைச்சகம் ஒத்துழைக்கும் என்றார். இதில் சுற்றுலா ஹாட்ஸ்பாட்களுக்கான இணைப்பை மேம்படுத்துவது மற்றும் அனைத்துலக விமானங்களின் திறனை அதிகரிப்பது ஆகியவை அடங்கும் என்று தியோங் கூறினார்.

தற்போது, ​​எங்களிடம் 720,000 இருக்கைகள் உள்ளன. எனவே விமான அட்டவணையை அதிகரிக்க அல்லது இரண்டாம் அடுக்கு நகரங்களில் இருந்து பட்டய விமானங்களை வழங்குவதற்கு சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினருடன் விவாதிப்போம் என்று அவர் கூறினார்.

நாட்டிலுள்ள சுற்றுலாத் தளங்கள் நன்கு பராமரிக்கப்படுவதை உறுதி செய்வதோடு, பங்குதாரர்களுக்கு போதிய ஒதுக்கீடுகளை வழங்குவதோடு, புதிய சுற்றுலாத் தயாரிப்புகளை உருவாக்கவும் அமைச்சகம் செயல்படும் என்றார்.

கிராமப்புற தொழில்முனைவோரின் நலனுக்காக சுற்றுச்சூழல் சுற்றுலா தயாரிப்புகள் மற்றும் கிராமப்புற சுற்றுலாத் தளங்கள் – ஹோம்ஸ்டேகள் மற்றும் கைவினைப் பொருட்கள் போன்றவை – மேலும் ஊக்குவிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here