ஊழலை ஒழிப்பதில் அநீதி இழைக்க மாட்டோம் என்கிறார் அன்வார்

ஷா ஆலம்: ஊழலுக்கு எதிரான போராட்டத்தில் எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் உட்பட யாருக்கும் அநீதி இழைக்க மாட்டோம் என்று டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் உறுதி அளித்துள்ளார்.

தாம் அரசாங்கத்தில் இல்லாத போது மிகவும் கடினமான காலங்களை கடந்திருந்ததாகவும், அதனால் எந்தவொரு தரப்பினரையும் பழிவாங்குவதற்கும் அவதூறு செய்வதற்கும் செல்லமாட்டேன் என்றும் பிரதமர் கூறினார்.

எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் உட்பட யாரையும் கொடுமைப்படுத்துவதைத் தவிர்க்க இந்த வயதில் எனது கசப்பான அனுபவத்தை நினைவூட்டலாகவும் பாடமாகவும் எடுத்துக் கொள்ள விரும்புகிறேன். ஆனால், எதிர்க்கட்சித் தலைவர்கள் மீது குற்றம் சாட்டப்படக் கூடாது என்ற எண்ணத்தை ஏற்படுத்தும் வகையில் சாக்குகளை ஏற்படுத்த வேண்டாம் என்றார்.

பிரதமராக நியமிக்கப்பட்டது முதல், யாரையும் குற்றம் சாட்டுவது அல்ல, மலேசியா தனது பிரகாசத்தை மீண்டும் பெறுவதற்காக நாட்டின் அமைப்பில் உள்ள குறைபாடுகளை சரிசெய்வதே தனது முன்னுரிமை என்றார்.

இதற்காக, மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம் (எம்ஏசிசி), அட்டர்னி ஜெனரல் அறைகள் (ஏஜிசி) மற்றும் நீதித்துறை ஆகியவை நேர்மையுடன் சுதந்திரமான அமைப்புகளாக புத்துயிர் பெற வேண்டும், என்றார்.

ஊழல்வாதிகள் பாதுகாக்கப்படக்கூடாது. ஏனெனில் அவர்களின் நடவடிக்கைகள் நாட்டை சேதப்படுத்தியது மற்றும் அதன் வளர்ச்சிக்கான உந்துதலை பாதித்தது. சில நேரங்களில் அமலாக்க அமைப்புகளுடன் கலந்துரையாடலின் போது, ​​​​எங்கிருந்து தொடங்குவது என்று எனக்குத் தெரியவில்லை. ஒவ்வொரு கோப்புக்கும் சிக்கல்கள் உள்ளன. அதனால்தான் இதுபோன்ற விஷயங்களை (ஊழலை எதிர்த்துப் போராடுவது) இஸ்லாமிய உணர்வைக் கொண்டவர்கள், மலாய்க்காரர்கள் அல்லது நாட்டை நேசிப்பவர்களால் ஆதரிக்கப்படாதபோது நாங்கள் குழப்பமடைகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

நிதியமைச்சராக இருக்கும் அன்வார், இந்த அமைப்பை சுத்தம் செய்யாவிட்டால், அது மேலும் கசிவை ஏற்படுத்தும் என்றும், இதைத் தடுக்க ஊழலை எதிர்த்து நல்லாட்சியை அமல்படுத்துவதில் ஒற்றுமை அரசு உறுதியாக இருக்கும் என்றும் கூறினார்.

மாநில அல்லது கூட்டாட்சி Yang Berhormat (தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகள்) ஊழலில் ஈடுபட்டதாகக் கண்டறியப்பட்டால், என்னிடம் வர வேண்டாம். பிகேஆர் உட்பட ஊழல்வாதிகளை பாதுகாப்பது என் வேலையல்ல.

ஆனால் நாங்கள் விருப்பத்தை கடைபிடிக்கிறோம் என்று சொல்வது சரியல்ல. அந்த நேரத்தில் அவர்களுக்கு அதிகாரம் இருந்ததால் இந்த மக்கள் பாதுகாக்கப்பட்டனர்; பலருக்குத் தெரியும், இவை புதிய வழக்குகள் அல்ல. பிரச்சனை என்னவென்றால், சிலர் மத விவகாரங்களைப் பற்றி பேசுகிறார்கள், ஆனால் மாநில விஷயங்களைப் பற்றி எதுவும் தெரியாது. அதனால்தான் முதல் விஷயம் ஆட்சியைப் பற்றியது என்று நான் சொல்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக PKR உடன் பணியாற்றிய PAS உடன் உட்பட எந்த பகை அரசியலிலும் ஈடுபட விரும்பவில்லை என்று பிரதமர் கூறினார்.ம்(PAS) எங்களுடன் ஒரு குழுவாக இருந்தது. வெவ்வேறு தலைவர்கள் நிச்சயமாக வெவ்வேறு கதைகளைக் கொண்டிருப்பார்கள். முந்தைய தலைவர்கள் ஊழல் மற்றும் முறைகேடுகள் குறித்த கேள்வியில் உறுதியாக இருந்தனர்.

அவர்கள் எங்களைத் தாக்கும் விதம் (இப்போது) நெறிமுறை மற்றும் தார்மீக வரம்புகளுக்கு அப்பாற்பட்டது. நாங்கள் பதிலளிக்கும்போது, ​​​​நாங்கள் இஸ்லாத்திற்கு எதிரானவர்கள் என்று கூறப்படுகிறது. உலமாக்களை தாக்குவதாக கூறப்படுகிறது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

இதற்கிடையில், மலேசியாவின் இஸ்லாமிய மேம்பாட்டுத் துறையுடன் (ஜாகிம்) பதிவுசெய்யப்பட்ட தஹ்ஃபிஸ் பள்ளிகள் மற்றும் பாண்டோக் நிறுவனங்களுக்கு RM150 மில்லியன் கூடுதல் ஒதுக்கீட்டையும் அன்வார் அறிவித்தார். கசிவுகள் மற்றும் முறைகேடுகளை சரிபார்ப்பதில் தேசிய சேமிப்பின் காரணமாக அரசாங்கம் இதைச் செய்ய முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

வரி வசூல் மூலம் தேசிய வருவாயில் அதிகரிப்பு தலைவர்களின் நலனுக்காக அல்ல. ஆனால் மக்களுக்கு, குறிப்பாக விவசாயிகள், ரப்பர் சிறு தோட்டக்காரர்கள் மற்றும் ஏழைகளுக்கு உதவும் வகையில் திருப்பி அனுப்பப்படும் என்று அன்வார் உறுதியளித்தார்.

உறுப்பினர்களின் நலனைக் கவனிப்பதற்காக இன்று தொடங்கப்பட்ட Koperasi Keadilan Berhad (KIRA) இல் கட்சியின் அனைத்துத் தலைவர்களும் சேர வேண்டியது கட்டாயம் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here