ரமலான் மாதத்தின் முதல் இரண்டு நாட்களில் நாடு முழுவதும் 1,839 வளாகங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டன: KPDN

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் (KPDN) ரமலானின் முதல் இரண்டு நாட்களில் நாடு முழுவதும் 1,839 வணிக வளாகங்களை ஆய்வு செய்தது.

KPDN பொதுச்செயலாளர் டத்தோ அஸ்மான் முகமட் யூசோப் கூறுகையில், மொத்தத்தில் மூன்று வளாகங்கள் மட்டுமே விலைக் குறிகளைக் காட்டாதது மற்றும் காலாவதியான தராசுகளைப் பயன்படுத்துவது போன்ற சிறிய குற்றங்களுக்காக இணைக்கப்பட்டுள்ளன.

இந்த ரமலான் தொடங்கி, நாங்கள் ரமலான் பஜாரை மட்டும் கண்காணிப்போம். ஆனால் நோன்பு இல்லாத மாதங்களுடன் ஒப்பிடும்போது பொருட்களின் விலையை தன்னிச்சையாக அதிகரிக்காமல் இருப்பதை உறுதி செய்வதற்காக சாதாரண வணிக வளாகங்களை நாங்கள் கண்காணிப்போம்.

எனவே, பொருட்களின் விலை, எடை சாதனங்கள் மற்றும் ஹலால் பிரச்சினைகள் உள்ளிட்ட விதிமுறைகளுக்கு இணங்க வர்த்தகர்களுக்கு வக்காலத்து வழங்க நாங்கள் களத்திற்குச் செல்கிறோம், மேலும் பொருட்களின் விநியோகத்தின் அடிப்படையில் வணிகர்களின் தேவைகளை கண்காணிப்போம் என்று Ops Pantau 2023 உடன் இணைந்து  அவர் ஒரு கணக்கெடுப்பை நடத்திய பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

ஈரமான பொருட்கள், குறிப்பாக கோழி இறைச்சி போதுமான அளவு வழங்குவதை உறுதிசெய்யவும், ரமழானின் போது விநியோக நெருக்கடி ஏற்பட்டால் மற்றும் ஐடில்பித்ரி நெருங்கி வருவதால் உடனடியாக நடவடிக்கை எடுக்கவும் விவசாயம் மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சகத்துடன் KPDN ஒத்துழைக்கிறது என்றார்.

இதற்கிடையில், குறைந்த பட்சம் 30% ரமலான் பஜார் வர்த்தகர்கள், தாழ்த்தப்பட்டவர்களுக்கு இப்தார் உணவைப் பெற உதவும் வகையில் அவர்களின் திறனுக்கு ஏற்ப மெனு ரஹ்மாவை அந்தந்த ஸ்டால்களில் வழங்குவார்கள் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது என்று அஸ்மான் கூறினார்.

நாடு முழுவதும் உள்ள மாநில KPDN இயக்குநர்களுடன் நிச்சயதார்த்தம் மூலம், பெரும்பாலான ரமலான் சந்தைகள் மெனு ரஹ்மாவை வழங்க தயாராக உள்ளன. நாங்கள் இன்னும் தகவல்களைச் சேகரித்து வருகிறோம். ஒருவேளை ரமலான் ஒரு வாரத்திற்குப் பிறகு எத்தனை  பேர் வியாபாரத்தில் ஈடுபட்டுள்ளனர் என்பதை நாங்கள் அறிவோம் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here