சமூக ஊடக உள்ளடக்கத்தின் அமலாக்கத்தை வலுப்படுத்த MCMC க்கு உதவ புக்கிட் அமான் CID

கோலாலம்பூர்: இரண்டு புக்கிட் அமான் குற்றப் புலனாய்வுத் துறை (சிஐடி) அதிகாரிகள், சமூக ஊடகங்களில் உள்ள உள்ளடக்கத்தின் விசாரணை மற்றும் அமலாக்கத்தை வலுப்படுத்தும் முயற்சியில் மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா கமிஷனில் (எம்சிஎம்சி) பணியமர்த்தபடுவர். உளவுத்துறை சேகரிப்பு, விசாரணை மற்றும் வழக்குத் தொடருதல் ஆகிய இரு அமலாக்க அமைப்புகளின் திறன்களையும் நிபுணத்துவத்தையும் இந்த நடவடிக்கை வலுப்படுத்தும் என்று முகநூல் பதிவில் MCMC தெரிவித்துள்ளது.

இன்று எம்சிஎம்சி தலைவர் டான்ஸ்ரீ முகமட் சலீம் ஃபதே டின் மற்றும் புக்கிட் அமான் சிஐடி இயக்குநர் டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ஜலீல் ஹாசன் ஆகியோருக்கு இடையே நடந்த சந்திப்பின் போது இந்த விவகாரம் ஒப்புக்கொள்ளப்பட்டதாக ஏஜென்சி தெரிவித்துள்ளது.

இனம், மதம் மற்றும் ராயல்டி (3R) தொடர்பான சமூக ஊடக உள்ளடக்கத்தின் விசாரணை மற்றும் அமலாக்கத்தை வலுப்படுத்த வேண்டியதன் அவசியம் குறித்தும் கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்பட்டது. நாட்டின் சட்டங்களின் விதிகளை அமல்படுத்துவதில் சமீபத்திய தேவைகளை கணக்கில் எடுத்துக்கொண்டு இதுபோன்ற ஒத்துழைப்பு குறித்த கூட்டங்கள் அவ்வப்போது தொடரும் என்று MCMC கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here