நான்கு ரஷ்ய தூதரகங்களை மூடுகிறது ஜெர்மனி

ஜெர்­மனி தனது நாட்­டில் உள்ள ஐந்து ரஷ்­யத் தூத­ரகங்­களில் நான்­கினை மூடுவதற்கு ரஷ்யா உத்­த­ரவு பிறப்­பித்­துள்­ள­து. இது­கு­றித்து ரஷ்ய வெளி­யு­றவு அமைச்சுக்­குத் தெரி­விக்­கப்­பட்­ட­தாக ஜெர்மானிய தற்காப்பு அமைச்­சின் பேச்சா­ளர் ஒரு­வர் தெரி­வித்­தார்.

உக்­ரே­னில் மேலும் பதற்­றத்தை அதி­க­ரிக்­கும் வகை­யில் ரஷ்யா தொடர்ந்து தாக்­கு­தல் நடத்தி வரு­கிறது. அதற்­குப் பதி­லடி தரும் வகை­யில் ஜெர்­மனி இந்த நட­வ­டிக்­கையை எடுத்­துள்­ளது என்று கூறப்­ப­டு­கிறது.

இருப்­பி­னும், அண்­மை­யில் ரஷ்­யா, தனது நாட்டில் ஜூன் மாதத்­தில் இருந்து 350 ஜெர்­மா­னி­யர்­களே வேலை செய்ய அனு­ம­திக்­கப்­ப­டு­வர் என்று அறி­வித்­தி­ருந்­தது. அத­னால், அங்­குள்ள ஜெர்­மா­னி­யத் தூத­ர­கங்­க­ளி­லும் ஜெர்­மா­னிய கல்விக்கழகங்­க­ளி­லும் பணி­பு­ரிந்­து­வரும் நூற்­றுக்­கணக்­கா­னோர் பாதிக்கப்படக்­கூ­டும் என்று ஜெர்­மா­னிய அமைச்சு தெரி­வித்­தது.

இந்­நி­லை­யில் ரஷ்யாவின் ஆள்குறைப்பு நடவடிக்கையை அடுத்து ஜெர்­மனி இந்த நட­வ­டிக்­கையை எடுத்­துள்­ள­தா­கத் தெரிகிறது.

ஜெர்­ம­னி­யின் இந்த முடிவு தவ­றான போக்கு என்­றும் சின­மூட்­டும் செயல் என்றும் ரஷ்யா கடு­மை­யான கண்­ட­னத்­தைத் தெரி­வித்­துள்­ளது. இதற்குத் தக்க பதி­லடி தரப்­படும் என்­றும் தெரி­வித்­துள்­ளது.

உக்­ரே­ன் மீதான படையெடுப்புக்கு முன் ரஷ்­யா­வும் ஜெர்­ம­னி­யும் பொரு­ளி­ய­லில் பங்­கா­ளி­க­ளா­கத் திகழ்ந்­தன. உக்­ரேன் மீதான ஆக்­கி­ர­மிப்­பைத் தொடர்ந்து ஜெர்­மனி படிப்­ப­டி­யாக ரஷ்­யா­வு­ட­னான அதன் உற­வைக் குறைத்­துக்­கொள்­ளத் தொடங்­கி­யது. நிதி மற்­றும் இராணுவ ரீதி­யி­லான ஆத­ர­வு­களை ஜெர்­மனி நிறுத்திக்­கொண்­டது என்றும் கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here