தாயிப் சம்பந்தப்பட்ட வழக்குகளில் மேலும் விசாரணை இல்லை என்கிறார் அஸாம்

கோலாலம்பூர்: சரவாக் முன்னாள் கவர்னர் அப்துல் தாயிப் மஹ்மூத் தொடர்பான வழக்குகளில் இனி விசாரணை எதுவும் இருக்காது என்று மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்தின் (எம்ஏசிசி) தலைவர் அஸாம் பாக்கி தெரிவித்துள்ளார். விவகாரம் தீர்க்கப்பட்டுள்ளது, மேலும் தாயிப் தொடர்பான விசாரணைகள் எதுவும் இருக்காது என்று அவர் இன்று இங்கு நடந்த ஒரு நிகழ்விற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் சுருக்கமாக கூறினார்.

கடந்த வாரம், சுவிட்சர்லாந்தை தளமாகக் கொண்ட தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனமான புருனோ மான்சர் ஃபண்ட், தாயிப்பின் சொத்துக்களை உடனடியாக முடக்க வேண்டும் என்று அழைப்பு விடுத்தது. NGO இன் நிர்வாக இயக்குனர், Lukas Straumann, தாயிப் மற்றும் அவரது நெருங்கிய குடும்ப உறுப்பினர்களின் “மகத்தான செல்வத்தின் தோற்றம் பற்றிய விசாரணைகளை மீண்டும் திறக்குமாறு அரசாங்கத்தையும் நீதித்துறையையும் வலியுறுத்தினார். 87 வயதான தாயிப் பிப்ரவரி 21 அன்று அதிகாலை 4.40 மணிக்கு கோலாலம்பூரில் உள்ள மருத்துவமனையில் இறந்த பிறகு இது விவரங்கள் வெளியிடப்பட்டிருக்கிறது.

ஒரு தனி விஷயத்தில், முன்னாள் நிதியமைச்சர் டெய்ம் ஜைனுடின் தொடர்பான விசாரணைகள் இன்னும் நடந்து வருவதாக அஸாம் கூறினார். வெளிநாட்டில் வசிப்பவர்கள் உட்பட இன்னும் சிலரின் அறிக்கைகளை நாங்கள் இன்னும் பதிவு செய்ய வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். 38 நிறுவனங்கள் சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான், பகாங், கெடா மற்றும் கோலாலம்பூரில் உள்ள 19 நிலங்கள், ஆறு சொத்துக்கள், ஏழு வாகனங்கள் மற்றும் இரண்டு வங்கிக் கணக்குகள் ஆகியவற்றின் உரிமையை அறிவிக்கத் தவறியதற்காக டெய்ம் தற்போது குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கிறார்.

அவரது மனைவி நைமா காலித், ஜனவரி 23 அன்று MACC சொத்து அறிவிப்பு அறிவிப்பிற்கு இணங்கத் தவறியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார். முன்னாள் பிரதமர் முகைதின் யாசினின் மருமகன் அட்லான் பெர்ஹான் மீதான விசாரணைகளைப் பொறுத்தவரை, அவர் எங்கிருக்கிறார் என்பதை எம்ஏசிசி இன்னும் கண்டறியவில்லை என்று அஸாம் கூறினார். அதே நேரத்தில், நாங்கள் அவரைக் கண்டுபிடிக்க அனைத்துலக அதிகாரிகளுடன் தீவிரமாக ஒருங்கிணைத்து வருகிறோம் என்று அவர் கூறினார். கடந்த ஆண்டு, தேசிய ஒருங்கிணைந்த குடியேற்ற அமைப்பு (NIISe) தொடர்பாக அதிகார துஷ்பிரயோகத்தை மையமாகக் கொண்டு, அட்லானுக்கு ஒரு இலாபகரமான ஒப்பந்தத்தை வழங்கியது குறித்து ஏஜென்சி விசாரித்து வருவதாக MACC ஆதாரம் தெரிவித்தது. அட்லான் 2020 இல் ஊடக அறிக்கைகளில் NIISeக்கான ஒப்பந்தத்தில் சாத்தியமான முக்கிய வீரராக பெயரிடப்பட்டார். விசாரணையை எளிதாக்குவதற்காக மன்சூர் சாத் என்ற வழக்கறிஞரையும் எம்ஏசிசி கண்காணித்து வந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here