எம்எஸ்யூ ஃப்ரெண்ட்ஸ் ஆஃப் ரிவர்ஸ் மலேசியா விவேக கூட்டு ஒத்துழைப்பு

நிலைத்தன்மைக்கான ஒத்துழைப்பு… இடமிருந்து; பேராசிரியர் டாக்டர் அப்துல் ஜலீல், பேராசிரியர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் மொஹமட் சுக்ரி, டத்தோ ’செரி இர் டாக்டர் ஜெய்னி மற்றும் மன்சோர்

ஷா ஆலம்:
ரிவர் ஆஃப் லைஃப் நடவடிக்கைகள் மூலம் ஐ.நா. நிலையான அபிவிருத்தி இலக்குகளை நிறைவேற்றும் நோக்கில், மேலாண்மை மற்றும் அறிவியல் பல்கலைக்கழகம் (MSU) ஃப்ரெண்ட்ஸ் ஆஃப் ரிவர்ஸ் மலேசியா (FoRM) உடன் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டது.


இந்த ஒத்துழைப்பு ஷா ஆலத்தில் உள்ள எம்எஸ்யூவின் பிரதான வளாகத்தின் பின்னால் உள்ள டாமன்சாரா நதியை மேம்படுத்துவதையும் நோக்கமாகக் கொண்டதாகும்.

“வாழ்க்கை தண்ணீரைச் சுற்றி வருகிறது, மேலும் ஆறுகள் வாழ்க்கைக்கு இன்றியமையாதவை” என்று எம்எஸ்யூ தலைவர் பேராசிரியர் டான் ஸ்ரீ டத்தோ வீரா டாக்டர் மொஹமட் சுக்ரி அப் யாஜித் கூறினார். “கடந்த 39 ஆண்டுகளில் சமுதாயப் பணிகளை நாங்கள் தொடர்ந்து வருகிறோம். சுற்றுச்சூழல் நிலைத்தன்மை என்பது எம்எஸ்யூவில் சொல் மட்டுல்ல, அது எங்கள் செயல்திட்டங்களில் ஒன்றாகும். சமூக ஈடுபாட்டின் முக்கியத்துவத்தையும், யு.என்.எஸ்.டி.ஜி இயக்கத்தின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதையும் நாங்கள் உணர்கிறோம். 1 முதல் 17 வரையிலான இலக்குகளை எங்கள் டி.என்.ஏவாக ஏற்றுக்கொள்கிறோம்.

எங்கள் விருது பெற்ற மைகோரலில் இருந்து, மலை திட்டமான சிலுங்கூரில் உள்ள ஹுலு லங்காட்டின் ஹூட்டன் லிபூர் மாவட்டத்தில் குனுங் நுவாங் அதிகாரப்பூர்வமாக மீண்டும் திறக்கப்பட்டதைக் குறித்தது, சுற்றுச்சூழல் நிலைத்தன்மை மற்றும் சமூகப் பணிகள் பல்கலைக்கழகத்தின் ஒரு பகுதியாகும்; எங்கள் மாணவர்களிடையே தனி தன்மை, போட்டித்திறன் மற்றும் அக்கறை ஆகியவற்றை உருவாக்க வழி வகுக்கிறோம்.

FoRM நிறுவனர் மற்றும் தலைவரான பேராசிரியர் டத்தோ ’செரி இர் டாக்டர் ஜெய்னி உஜாங் எங்கள் நதி சுற்றுச்சூழல் அமைப்புக்கு ஒரு நடவடிக்கை சார்ந்த செயல்பாட்டு கட்டமைப்பு தேவை என்று ஆதரிக்கிறார். எரிசக்தி அமைச்சில் பொதுச்செயலாளராக பணியாற்றிய சுற்றுச்சூழல் பொறியியலாளர் மற்றும் விஞ்ஞானி, பசுமை தொழில்நுட்பம் மற்றும் நீர் (KeTTHA) எம்எஸ்யூ மேடையில் ‘நதி பொருளாதாரத்தை நோக்கிய பொது பங்கேற்பு கட்டமைப்பை’ வழங்கினார்.

எம்எஸ்யூ தலைவர் பேராசிரியர் டான் ஸ்ரீ டத்தோ ‘வீரா டாக்டர் மொஹமட் சுக்ரி ஆப் யாஜித் மற்றும் தொழில்துறை இணைப்புகள் மற்றும் தொழில்முனைவோர் துணைத் தலைவர் பேராசிரியர் டாக்டர் அப்துல் ஜலீல் கசாலி, மற்றும் ஃபோர்எம் நிறுவனத்திற்காக, அதன் நிறுவனர் மற்றும் தலைவர் பேராசிரியர், டத்தோ’ செரி இர் டாக்டர் ஜெய்னி உஜாங் மற்றும் துணைத் தலைவர், மன்சோர் அப்து கானி ஆகியோரிடையே விவேக கூட்டு ஒப்பந்தம் கையெழுத்தானது.

யுகேஎம் எனப்படும் தேசிய பல்கலைக்கழக மாணவர் விவகாரங்களின் துணைவேந்தர் பேராசிரியர் டத்தோ ’இர் டாக்டர் ஓஸ்மான் ஏ.கரீம், எம்.எஸ்.யுவின் மூத்த நிர்வாகமும், எஃப்.ஆர்.எம் உறுப்பினரும் கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here