நிபந்தனைகளுடன் ஆகஸ்ட் 10ஆம் தேதி மலேசியா – சிங்கப்பூர் எல்லை மீண்டும் செயல்படும்

ஜோகூர் பாரு: ஏறக்குறைய ஐந்து மாத இடைவெளிக்குப் பிறகு, மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் ஆகஸ்ட் 10 முதல் பல்வேறு தரப்பு  பயணிகளுக்கு எல்லையை மீண்டும் திறக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. வெளியுறவு துறை அமைச்சர் டத்தோஶ்ரீ ஹிஷாமுடீன் துன் ஹுசைன் மற்றும் சிங்கப்பூர் பிரதிநிதி டாக்டர் விவியன் பாலகிருஷ்ணன் ஆகியோரின் கூட்டு செய்திக்குறிப்பில், இரு அரசாங்கங்களும் பரஸ்பர பசுமை பாதை (ஆர்ஜிஎல்) மற்றும் அவ்வப்போது பயண ஏற்பாடு (பிசிஏ) ஆகியவற்றை செயல்படுத்த ஒப்புக் கொண்டுள்ளன என்று கூறினார்.

இந்த இரண்டு திட்டங்களும் இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான எல்லை தாண்டிய பயணிகளின் வெவ்வேறு குழுக்களின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்காகவே என்று அவர்கள் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தனர்.இரு நாடுகளுக்கும் இடையிலான அத்தியாவசிய வணிக மற்றும் உத்தியோகபூர்வ நோக்கங்களுக்காக எல்லை தாண்டிய பயணத்தை ஆர்ஜிஎல் உதவும் என்று அவர்கள் கூறினர்.

பாலிமரேஸ் சங்கிலி எதிர்வினை (பி.சி.ஆர்)  பரிசோதனைகள் உட்பட இரு நாடுகளும் பரஸ்பரம் ஒப்புக் கொண்ட கோவிட் -19 தடுப்பு மற்றும் பொது சுகாதார நடவடிக்கைகளுக்கு தகுதியான பயணிகள் கட்டுப்பட வேண்டும்.பயணிகள் ஒரு கட்டுப்பாட்டு பயணத்திட்டத்தை பெறும் நாட்டின் சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளிடம் சமர்ப்பிப்பார்கள் என்றும் அவர்களின் வருகையின் போது இந்த கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பயணத்திட்டத்தை பின்பற்றுவார்கள் என்றும் அவர்கள் எதிர்பார்க்கிறார்கள்.

இதற்கிடையில், சிங்கப்பூர் மற்றும் மலேசியாவில் வசிப்பவர்கள், பிற நாட்டில் வணிக மற்றும் வேலை நோக்கங்களுக்காக நீண்டகால குடியேற்ற பாஸ் வைத்திருக்கும் குடியிருப்பாளர்களை பி.சி.ஏ அனுமதிக்கும் என்று அவர்கள் மேலும் தெரிவித்தனர்.

அவர்கள் பணிபுரியும் நாட்டில் தொடர்ச்சியாக மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு, அவர்கள் குறுகிய கால வீட்டு விடுப்புக்காக தங்கள் சொந்த நாட்டிற்குத் திரும்பலாம், அதன்பிறகு குறைந்தது மூன்று மாதங்களாவது தொடர்ந்து வேலை செய்ய தங்கள் வேலை நாட்டிற்கு மீண்டும் நுழையலாம் என்று அவர்கள் மேலும் தெரிவித்தனர்.

இரு நாடுகளும் பரஸ்பரம் ஒப்புக் கொண்ட கோவிட் -19 தடுப்பு மற்றும் பொது சுகாதார நடவடிக்கைகளுக்கு பயணிகள் கட்டுப்பட வேண்டும் என்றும் அவர்கள் மேலும் தெரிவித்தனர்.ஆகஸ்ட் 10 ஆம் தேதி ஆர்.ஜி.எல் மற்றும் பி.சி.ஏ ஆகியவற்றை இலக்காகக் கொண்டு செயல்படுத்த மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் அதிகாரிகள் விரைவாக செயல்பட்டு வருவதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர். இரண்டு முயற்சிகளின் நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) இறுதி செய்வதற்கு இரு அரசாங்கங்களின் தொடர்புடைய ஏஜென்சிகளும் தங்கள் ஆலோசனையைத் தொடர இது வாய்ப்பளிக்கும் என்று அவர்கள் மேலும் தெரிவித்தனர்.

மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் கூட்டு அறிக்கையில், ஆர்.ஜி.எல் மற்றும் பி.சி.ஏ செயல்படுத்தப்படுவதற்கு 10 நாட்களுக்கு முன்னர் மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூருக்குள் நுழைவதற்கும் வெளியேறுவதற்கும் சம்பந்தப்பட்ட தேவைகள், சுகாதார நெறிமுறைகள் மற்றும் விண்ணப்ப செயல்முறை ஆகியவற்றை வெளியிட இரு அரசாங்கங்களும் ஒப்புக் கொண்டுள்ளன.

மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூரில் வசிப்பவர்களின் ஆர்வத்தை அங்கீகரிப்பதற்காகவும், எல்லை தாண்டி சுமுகமாக செல்வதற்கும் இது செய்யப்படுவதாக அவர்கள் தெரிவித்தனர். இது இரு தரப்பினரும் எல்லை தாண்டிய மக்களிடமிருந்து மக்கள் தொடர்பு மற்றும் பொருளாதார பரிமாற்றங்களை படிப்படியாக மீட்டெடுக்க அனுமதிக்கும். இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவு அமல்படுத்தப்பட்ட மார்ச் 18 அன்று மலேசியா எல்லையை மூடியது. சில நூறு லாரிகள் மட்டுமே தினமும் சிங்கப்பூருடன் இரு வழி பயணத்தை மேற்கொண்டு வருகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here