மோசடி வர்த்தகத்தில் 93 மில்லியன் இழப்பு

இந்த ஆண்டு தொடங்கி  ஜூலை 15 க்கும்  இடையில், முதலீட்டு 672 போலீஸ் அறிக்கைகளின் படி வெ. 93 மில்லியனுக்கும் அதிகமான இழப்புகள் ஏற்பட்டுள்ளதாக புக்கிட் அமான் வணிக குற்றப் புலனாய்வுத் துறை நடவடிக்கை இயக்குநர் டத்தோ சைபுல் அஸ்லி கமாருடீன் தெரிவித்திருக்கிறார்,

இதில், 467 வழக்குகள் ஆன்லைன் முதலீட்டு மோசடிகளுடன் தொடர்புடையவை என்றும், மீதமுள்ளவை  நேர்முக மோசடி என்றும் அவர் கூறினார்.

ஆன்லைன் முதலீட்டு இழப்புகள் வெ.52 மில்லியனுக்கும் அதிகமானவை, பாதிக்கப்பட்டவர்கள் பொதுவாக பேஸ்புக், சாட்டிங், வாட்ஸ்அப் வழியாக கிரிப்டோகரன்சி, பைனரி விருப்பத்தில், அந்நிய செலாவணி வர்த்தகர்கள் மூலம் தொடர்பு கொண்டவையாகும்.

பெரும்பாலான மோசடிகள் ஒன்று அல்லது இரண்டு நாட்களில் முதலீட்டில் 13 மடங்கு வருமானம் கிடைக்கும் என்று உறுதியளிக்கும்  நம்பிக்கையை வழங்கின. பாதிக்கப்பட்டவர் தனிப்பட்ட அல்லது நிறுவனத்தின் கணக்கில் பணத்தை டெபாசிட் செய்யுமாறு கேட்கப்படுவார் என்று ஒரு சிறப்பு ஊடக சந்திப்பின் போது சைபுல் அஸ்லி இதனைக் கூறினார்.

நம்பிக்கையை வளர்ப்பதற்காக ஒரு வர்த்தக தளத்தின் லாப ஆதாரத்தை வழங்குவர், மேலும் லாபத்தைப் பெற மற்றொரு கணக்கில்  கட்டணம் செலுத்தும்படி கேட்டகப்படுவர்.

ஐ-ராக்யாட் வர்த்தகம், ஐ-க்யூ விருப்பம், உலகளாவிய முதலீடு, வீ ஜியான் ஜி, ஒலிம்பிக் வர்த்தகம், ஏ.ஏ. அந்தோணி, குளோபல் டிரேடர், பீப்பிள் குளோபல் நெட்வொர்க், ரகுடென் டிரேட், ஒயின் எக்ஸ்சேஞ்ச் சீனா, ஜி.டபிள்யூ.எஃப்.எக்ஸ் குளோபல் உள்ளிட்ட 13 ஆன்லைன் முதலீட்டு மோசடிகள் இதுவரை அடையாளம் காணப்பட்டுள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here