சபா பெர்சத்து மாநிலத்தில் மாற்றங்களைக் கொண்டுவருவதற்கான மிகப்பெரிய ஆற்றலைக் கொண்டுள்ளது

கோத்த கினபாலு: மாநிலத்தில் மாற்றங்களைக் கொண்டுவருவதில் சபா பார்ட்டி பிரிபூமி பெர்சத்து மலேசியாவுக்கு பெரும் ஆற்றல் உள்ளது என்று டத்தோஶ்ரீ  அஸ்மின் அலி  கூறுகிறார். அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் கைத்தொழில் அமைச்சராக இருக்கும் அஸ்மின், கூட்டரசு மாநிலம் போலவே சபா மக்களும் புதிய யோசனைகளுடன் புதிய தளத்திற்குத் தயாராக இருப்பதாக நம்புவதாகக் கூறினார். மத்திய அரசு மக்களின் பிரச்சினைகளில் கவனம் செலுத்துகிறது. இது பக்காத்தான் ஹராப்பனுடன் ஒப்பிடும்போது சிறந்த அரசாங்கமாகும்  என்றார்.

நிச்சயமாக, மத்திய அரசாங்கத்துடன் ஒருங்கிணைக்கக்கூடிய ஒரு (சபா) மாநில அரசாங்கத்தை நாங்கள் விரும்புகிறோம். மத்திய -மாநில உறவுகள் முக்கியமாக இருக்கின்றன. ஏனெனில் ஒதுக்கீடுகள் விநியோகிக்கப்பட வேண்டும் மற்றும் மத்திய அரசாங்க  மட்டத்தில் எந்த மாற்றங்களும் மாநில அரசாங்கங்களின் ஆதரவு தேவை.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் கட்சியை ஆதரிப்பதில் சபாஹான்கள் உற்சாகமாக உள்ளனர்.  எனவே வரவிருக்கும் தேர்தலில் சபாவின் தலைமையில் ஒரு பெரிய வித்தியாசத்தை கொண்டு வர பெர்சத்துக்கு  நிச்சயமாக சாத்தியம் உள்ளது  என்று அஸ்மின் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 8)  தெரிவித்தார்.

துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமது ஒரு புதிய அரசியல் கட்சியைத் தொடங்கும்போது, ​​அஸ்மின் ஒரு புதிய கட்சியின் அவசியத்தை தனிப்பட்ட முறையில் தேவையில்லை என்றும் ஏனெனில் ஏற்கனவே நாட்டில் ஏராளாமான கட்சிகள் இருப்பதால், எந்தவொரு தனிநபரோ அல்லது குழுவோ ஜனநாயக நடைமுறையின் கீழ் அவ்வாறு செய்ய முடியும். முன்னதாக தனது உரையில், வரவிருக்கும் தேர்தலை எதிர்கொள்ள பெர்சத்து தயாராக இருப்பதாக அஸ்மின் திருப்தி தெரிவித்ததோடு, மாநில கட்சித் தலைவர் டத்தோ முகமட் ஹாஜி நூர் தலைமையையும் பாராட்டினார்.

தற்போது நடைபெற்று வரும் நீதிமன்ற நடவடிக்கைகள் குறித்து நாங்கள் அறிந்திருக்கிறோம் (மாநிலத் தேர்தல்களை நிறுத்த), அனைத்து மாநிலத் தொகுதிகளிலும் தேர்தல் எந்திரங்கள் சாத்தியமான எந்தவொரு முடிவுக்கும் தயாராக இருப்பதை உறுதி செய்வோம். சபாவில் ஒரு புதிய மாநில அரசாங்கத்தை அமைப்பதற்காக மற்ற கூட்டாளர்களுடன் குறிப்பாக கூட்டணிக்குள்ளும் அதற்கு வெளியே உள்ளவர்களுடனும் நாங்கள் தொடர்ந்து கலந்துரையாடுவோம் என்று அஸ்மின் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here