மாமன்னரின் முடிவு : “மலேசியாவிற்கான சிறந்த முடிவு”: முகமட் ஹசான் புகழாரம்

சிரம்பான்: அவசரகால நிலையை அறிவிப்பதற்கு எதிராக முடிவெடுப்பதன் மூலம் யாங் டி-பெர்டுவான் அகோங் மற்றும் மலாய் ஆட்சியாளர்கள் “மலேசியாவிற்கான சிறந்த முடிவை” எடுத்ததாக டத்தோ ஶ்ரீ  முகமட்  ஹசான்  கருத்துரைத்தார்.

கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பில் உள்ள விதிகள் மற்றும் கோவிட் -19 இன் பரவலைத் தடுக்க தங்களால் முடிந்த அனைத்தையும் செய்யும் முன்னணி தொழிலாளர்களின் கடின உழைப்பு மற்றும் தியாகங்களை அங்கீகரிப்பதற்கும் இந்த முடிவு இருப்பதாக அம்னோ துணைத் தலைவர் கூறினார்.

மாமன்னர் மற்றும் மலாய் ஆட்சியாளர்கள் மலேசியாவிற்கு அரசாங்கத்தால் முன்மொழியப்பட்ட அவசரகால நிலை பிரகடனத்தை வெளியிடாமல் சிறந்த முடிவை எடுத்தனர் என்று அவர் கூறினார்.

திங்களன்று (அக் .26) ஒரு அறிக்கையில் அவர் மக்களின் நலன்களுக்காகவே இந்த முடிவு எடுக்கப்பட்டுள்ளது. மேலும் இந்த உலகளாவிய தொற்றுநோயை எதிர்த்துப் போராட கட்சிகள் முன்வந்து அரசாங்கத்துடன் இணைந்து செயல்பட ஊக்குவிக்க வேண்டும்.

மன்னர் காட்டிய ஞானம் நாட்டின் நிர்வாகத்தில் முடியாட்சி வகித்த மிக முக்கியமான அரசியலமைப்பு பாத்திரத்திற்கு ஒரு சான்றாகும் என்று முகமட் கூறினார்.

மாமன்னர் மற்றும் மலாய் ஆட்சியாளர்கள் மீண்டும் மக்களுக்கும் அவர்களின் நல்வாழ்வுக்கும் முன்னுரிமை அளித்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த முடிவை நிறைவேற்றுவதற்கு தேவையானதை பெரிகாத்தான் நேஷனல் அரசாங்கம் செய்யும் என்று முகமது நம்பிக்கை தெரிவித்தார்.

பிரதமர் டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் முன்மொழியப்பட்ட அவசரகாலத்தை சுமத்துவதற்கான நடவடிக்கை பொருளாதாரத்தை மோசமாக பாதித்திருக்கக்கூடும். மேலும் நாட்டையும் மக்களையும் மிகவும் கடினமான சூழ்நிலையில் தள்ளக்கூடும் என்றும் அவர் கூறினார்.

கோவிட் -19 நெருக்கடியை மத்திய அரசியலமைப்பை மதிக்கும் விதமாகவும், ஜனநாயகம் சாதாரணமாக செயல்பட அனுமதிக்கும் வகையிலும் கையாளப்பட வேண்டும் என்று ஹசான் கூறியிருந்தார்.

மலேசியா மோசமான பொருளாதாரம் அல்லது பொது பாதுகாப்பு பிரச்சினைகளை எதிர்கொள்ளவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

மத்திய அரசியலமைப்பின் படி நெருக்கடியை எதிர்கொள்வதிலும் அறிவியல் மற்றும் தரவு சார்ந்த அணுகுமுறைகளின் அடிப்படையில்  மக்களை பயிற்றுவிப்பதற்கான முன்முயற்சிகளை மேம்படுத்துவதிலும் அரசாங்கம் தொடர்ந்து கவனம் செலுத்த வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here