உள்நாட்டு தயாரிப்புகள் மற்றும் சேவைகளுக்கு எஸ்எஸ்டி விலக்கு வேண்டும்: Teeam கோரிக்கை

பெட்டாலிங் ஜெயா: உள்நாட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட தயாரிப்புகள் மற்றும் சேவைகளை மேலும் உயர்த்துவதற்கான ஊக்கம்தான் மின் மற்றும் மின்னணு (E&E) தயாரிப்புகளுக்கான விற்பனை மற்றும் சேவை வரி (எஸ்எஸ்டி) தள்ளுபடி செய்யப்பட வேண்டும்.

நவம்பர் 6 ஆம் தேதி பட்ஜெட் 2021 ஐ அட்டவணைப்படுத்துவதற்கு முன்னதாக, மலேசியாவின் மின் மற்றும் மின்னணுவியல் சங்கம் (Teeam) இந்த கோரிக்கையை பரிசீலிக்குமாறு அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியுள்ளது.

இது அதிக இறக்குமதியாளர்களை தங்கள் உற்பத்தி ஆலைகளை உள்ளூர்மயமாக்கவும் அதே நேரத்தில் வெளிநாட்டு நேரடி முதலீட்டை அதிகரிக்கவும் ஊக்குவிக்கும் அது கூறியது.

இது வர்த்தக பற்றாக்குறையை குறைப்பதற்கும் வேலை வாய்ப்புகள் அதிகரிப்பதற்கும் பங்களிக்கும் என்று அது ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

உள்நாட்டு வருவாய் வாரியத்தில் தாக்கல் செய்யப்பட்ட வருமான வரிக்கான உண்மையான இலாபத்திற்கு எதிராக முன்னறிவிப்புக்கு விதிக்கப்பட்ட அபராதங்களை தள்ளுபடி செய்ய வேண்டும் என்றும் டீம் அரசாங்கத்திடம் கோரிக்கை வைத்தது.

இது இந்த சவாலான காலகட்டத்தில் சிறு மற்றும் நடுத்தர நிறுவனங்களின் (SME) நிதிச் சுமையை மேலும் குறைக்கும் என்று அது கூறியது.

சிறப்பு நிவாரண வசதிக்கான ஒதுக்கீட்டை அதிகரிக்கவும் வணிக நிலைத்தன்மை மற்றும் உயிர்வாழ்விற்கான கடன்களை விரைவுபடுத்தவும் டீம் அழைப்பு விடுத்தார்.

கோவிட் -19 தொற்றுநோய்களின் போது புதிய பட்டதாரிகள் மற்றும் பள்ளி விட்டு வெளியேறுபவர்களிடையே வேலையின்மையைக் குறைப்பதோடு, வேலைவாய்ப்பைப் பெறுவதற்கு மேலும் பணியமர்த்தப்பட்ட தொழிலாளர்களுக்கு உதவ, தற்போதுள்ள பணியமர்த்தல் சலுகைகளின் அளவை அதிகரிப்பது குறித்து அரசாங்கத்தை வலியுறுத்தியது.

கோவிட் -19 சம்பவங்களின் சமீபத்திய அதிகரிப்பு மீண்டும் வணிகங்களைத் தடுக்கிறது.

சிலாங்கூர், கோலாலம்பூர், புத்ராஜெயா மற்றும் சபா ஆகிய மாநிலங்களில் இரண்டு வாரங்களுக்கு நடைமுறைப்படுத்தப்பட்ட நிபந்தனை இயக்க கட்டுப்பாட்டு உத்தரவின் நீட்டிப்பு தொழில்கள் மற்றும் வணிகங்களுக்கு பாதிப்பை ஏற்படுத்தும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இந்த கடினமான காலங்களைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதற்கும் அனைத்து மலேசியர்களுக்கும் தொடர்ந்து வேலைவாய்ப்பை வழங்குவதற்கும் மின் மற்றும் இ துறையில் உள்ள SME க்களுக்கு அரசாங்கம் மேற்கண்ட சலுகைகளை வழங்கும் என்று நாங்கள் உண்மையிலேயே நம்புகிறோம் என்று சங்கம் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here