டாப் க்ளோவ் நிறுவனத்தின் பாதுகாவலர் கோவிட் தொற்றினால் மரணமா?

பெட்டாலிங் ஜெயா: கையுறை உற்பத்தியாளரான டாப் க்ளோவ் கார்ப்பரேஷன் பெர்ஹாட்டில் பணிபுரியும் வெளிநாட்டு பாதுகாப்பு காவலர் கோவிட் -19 இறந்துவிட்டதாக நம்பப்படுகிறது.

நவம்பர் 21 ஆம் தேதி மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட பின்னர், நேபாளி நாட்டைச் சேர்ந்த யாம் நாராயண் சவுத்ரி டிசம்பர் 12 ஆம் தேதி இறந்தார் என்பது அறியப்படுகிறது.

ஒரு ஆன்லைன் செய்தி போர்ட்டலின் படி, யாம் கிள்ளான் மேருவில் உள்ள டாப் க்ளோவின் 13 வது தொழிற்சாலையில் நிறுத்தப்பட்டிருந்தார். அவர் இரண்டு ஆண்டுகளாக பாதுகாப்பு காவலராக பணிபுரிந்து வருவதாகவும், ஒரு பாதுகாப்பு நிறுவனத்தில் இணைந்ததாகவும் நம்பப்படுகிறது.

மேலதிக கருத்துகளுக்கு டாப் க்ளோவைத் தொடர்பு கொள்ள முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்படுகின்றன. தொழிலாளர்களின் நெரிசலான வேலை நிலைமைகளை அம்பலப்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் டாப் க்ளோவ் அதன் வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களில் ஒருவரை பணிநீக்கம் செய்ததாகக் கூறப்படும் சில மணிநேரங்களுக்குப் பிறகு யாமின் இறப்பு செய்தி வந்துள்ளது.

இரவு ஷிப்டைத் தொடங்குவதற்கு முன்பு வெப்பநிலையை சரிபார்க்க வரிசையில் நின்றதால், பரிந்துரைக்கப்பட்ட ஒரு மீட்டர் உடல் தூரத்தை பராமரிக்கத் தவறிய தொழிலாளர்கள் மே மாதத்தில்  யுவராஜ் கட்கா புகைப்படங்களை எடுத்ததாக ராய்ட்டர்ஸ் செய்தி வெளியிட்டுள்ளது. கட்கா அந்த புகைப்படங்களை நேபாளத்தில் உள்ள தொழிலாளர் உரிமை ஆர்வலருக்கு அனுப்பியுள்ளார்.

செப்டம்பர் 23 அன்று, நிலைமையை அம்பலப்படுத்தியதாகக் கூறி அவருக்கு பணிநீக்கம் கடிதம் வழங்கப்பட்டதாக அறியப்படுகிறது.

டாப் க்ளோவ் தொழிலாளர்களை உள்ளடக்கிய கிளாங்கில் உள்ள டெரடாய் கிளஸ்டர் தற்போது மலேசியாவில் மிகப்பெரிய கோவிட் -19 கிளஸ்டராக உள்ளது.

தற்போது 5,450 வழக்குகள் கிளஸ்டருடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளன, மேலும் ஐந்து வழக்குகள் ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 13) கண்டறியப்பட்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here