மலேசியாவில் ஒரு லட்சத்தை எட்டவிருக்கும் கோவிட் தொற்று

புத்ராஜெயா: மலேசியாவில் புதன்கிழமை (டிசம்பர் 23) மேலும் 1,348 கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன. இது நாட்டின் மொத்த உறுதிப்படுத்தப்பட்ட சம்பவங்களை 98,737 ஆகக் கொண்டுள்ளது.

கொரோனா வைரஸ் காரணமாக ஐந்து பேர் இறந்துள்ளனர். மலேசியாவின் கோவிட் -19 இறப்பு எண்ணிக்கையை 444 ஆக உயர்த்தியது.

நாடு 710 கோவிட் -19 நோயாளிகளை வெளியேற்றியது, அதாவது 80,014 பேர் குணமடைந்துள்ளனர். மலேசியாவில் செயலில் உள்ள கோவிட் -19 நோய்த்தொற்றுகள் உள்ளவர்களின் எண்ணிக்கை 18,279 ஆக உயர்ந்துள்ளது.

தற்போது, ​​102 நோயாளிகள் தீவிர சிகிச்சையில் உள்ளனர், 44 பேருக்கு வென்டிலேட்டர் ஆதரவு தேவைப்படுகிறது.

ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், சுகாதார தலைமை இயக்குநர் டான் ஸ்ரீ டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் அப்துல்லா புதன்கிழமை சம்பவங்களில் 16 இறக்குமதி செய்யப்பட்ட தொற்றுநோய்கள் என்றும், மீதமுள்ளவை உள்ளூர் பரவுதல் என்றும் கூறினார்.

எட்டாவது நாளாக  அதிகபட்ச அதிகரிப்பு சிலாங்கூரில் பதிவாகியுள்ளது என்றார். இருப்பினும், மாநிலத்தின் தினசரி எண்ணிக்கை 535 உறுதிப்படுத்தப்பட்ட சம்பவங்களில் சிறிதளவு குறைப்பு ஆகும். இது புதன்கிழமை மொத்தத்தில் 39.7% ஆகும்.

226 அல்லது 16.8% சம்பவங்களுடன் கோலாலம்பூரும், 189 சம்பவங்கள் (14.0%) சபாவும் உள்ளன. சிறை மற்றும் தடுப்பு மையக் கிளஸ்டர்களிடமிருந்து 193 புதிய சம்பவங்கள் பதிவாகியுள்ளன. இது புதன்கிழமை கணக்கின் 14.3% ஆகும்.

இதில் 123 புதிய சம்பவங்களை கண்ட ஜாலான் ஹரப்பன் சிறைக் கிளஸ்டரும், 56 புதிய சம்பவங்களுடன் டெம்போக் கஜா கிளஸ்டரும் அடங்கும்.

மீதமுள்ள மாநிலங்களில் புதிய உள்ளூர் சம்பவங்களின் எண்ணிக்கை பின்வருமாறு: மலாக்கா (124 ), ஜோகூர் (118), பகாங் (45), பினாங்கு (43), நெகிரி செம்பிலான் (31), கெடா (14), பேராக் (எட்டு) , சரவாக் (மூன்று உள்ளூர், ஒன்று இறக்குமதி செய்யப்பட்டது), கிளந்தான் (நான்கு), புத்ராஜெயா (நான்கு), லாபுவன் (இரண்டு) மற்றும் தெரெங்கானு (ஒன்று). பெர்லிஸ் மட்டுமே  கோவிட் தொற்று சம்பவம் பதிவாகவில்லை.

புதன்கிழமை நடந்த ஐந்து இறப்புகளில், டாக்டர் நூர் ஹிஷாம் இரண்டு வழக்குகள் சிலாங்கூரில் உள்ளன. மீதமுள்ளவை சபா, கோலாலம்பூர் மற்றும் நெகிரி செம்பிலான் ஆகிய இடங்களில் உள்ளன. அனைவரும் மலேசிய குடிமக்கள் மற்றும் 40 முதல் 71 வயதுக்குட்பட்டவர்கள்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here