25.87 கிலோ போதைப் பொருள் பறிமுதல்

ஜார்ஜ் டவுன்: நிபோங் திபால் தொழில்துறை பூங்காவில் மூன்று நாட்களில் நடத்தப்பட்ட ஒரு நடவடிக்கையில் இரண்டு பேரை போலீசார் கைது செய்தனர் மற்றும் RM25.87mil மதிப்புள்ள மருந்துகளை பறிமுதல் செய்ததாக பினாங்கு காவல்துறை தலைவர் தெரிவித்துள்ளார்.

தென் செபராங் ப்ராய் என்.சி.ஐ.டி மற்றும் நிபோங்  திபால் காவல் நிலையத்துடன் இணைந்து மாநில போதைப்பொருள் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறையின் (என்.சி.ஐ.டி) காவல்துறை அதிகாரிகள் மற்றும் பணியாளர்கள் குழு டிசம்பர் 21 இரவு 7 மணி முதல் டிசம்பர் 23 இரவு 11 மணி வரை தொடங்கிய இந்த நடவடிக்கையை நடத்தியது .

சோதனையின்போது, ​​சியாபு, எக்ஸ்டஸி மாத்திரைகள், கெத்தமின் மற்றும் ஹெராயின் என நம்பப்படும் மருந்துகளை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர். இது இந்த ஆண்டு இதுவரை மாநில காவல்துறையினரால் மேற்கொள்ளப்பட்ட மிகப்பெரிய போதைப் பொருள் முறியடிப்பாகும்.

முதல் சோதனையில், 37 வயதான சந்தேக நபர் டிசம்பர் 21 ஆம் தேதி இரவு 7 மணியளவில் நிபோங் திபால் நகரில் ஒரு காரை ஓட்டிக்கொண்டிருந்தபோது கைது செய்யப்பட்டார் மற்றும் கடை வளாகத்தில் அமைந்துள்ள ஒரு பாதையில் நிறுத்தப்பட்டார்.

கைது செய்யப்பட்டபோது, ​​RM4.68mil மதிப்புள்ள சியாபு என்று நம்பப்படும் 100 பாக்கெட் மருந்துகளை போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர் என்று அவர் சனிக்கிழமை (டிசம்பர் 26) மாநில போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் தெரிவித்தார்.

சந்தேக நபரை விசாரித்ததைத் தொடர்ந்து, அருகிலுள்ள இடத்தை போலீசார் சோதனை செய்தனர். போதைப்பொருட்களை சேமிக்க பயன்படுத்தப்பட்ட கடையில் சோதனை நடத்தினர். இந்த சோதனையில், RM21.19mil மதிப்புள்ள சியாபு, எக்ஸ்டஸி, ஹெராயின் மற்றும் கெத்தமின் என நம்பப்படுவதை போலீசார் கண்டுபிடித்தனர்.

இரண்டாவது சந்தேக நபரை நிபோங் திபாலில் போலீசார் தடுத்து வைத்தனர். ஆனால் அவர் மீது எந்த மருந்துகளும் கிடைக்கவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

முதல் சந்தேக நபர், வேலையில்லாமல், ஆம்பெடமைன், மெத்தாம்பேட்டமைன் ஆகியவை உட்கொண்டிருப்பது உறுதி செய்யப்பட்டுள்ளது: செ மேலும் போதைப்பொருள் தொடர்பான மூன்று குற்றங்களின் பதிவும் உள்ளது.

இரண்டாவது சந்தேகநபர், வயது 43, ​​ஆன்லைன் விற்பனையாளராக பணிபுரிகிறார், அவர் போதைப் பொருள் உட்கொள்ளவில்லை என்றும் அவர் மீது எந்தவித குற்றப் பதிவுகள் எதுவும் இல்லை. சந்தேக நபர்கள் டிசம்பர் 23 முதல் ஏழு நாட்கள்  தடுப்புக் காவல் செய்யப்பட்டனர். இந்த வழக்கு ஆபத்தான மருந்து சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39 பி இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here