மருத்துவ பிரச்சினைகள் உள்ளவர்கள் தடுப்பூசி போடுவதற்கு முன்பு மருத்துவரை அணுகுமாறு அறிவுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கோவிட் -19 தடுப்பூசி எடுப்பதற்கு முன், புற்றுநோய் அல்லது ஒவ்வாமை போன்ற தீவிரமான மருத்துவ நிலைமைகளைக் கொண்டவர்கள் தங்கள் சுகாதார பயிற்சியாளர்களை அணுக வேண்டும் என்று சுகாதார வல்லுநர்கள் கூறுகின்றனர்.

யுனிவர்சிட்டி மலாயாவின் (யுஎம்) பேராசிரியர் டாக்டர் மோய் ஃபூங் மிங், இதை தீர்மானிக்க சிறந்த வழி ஒரு நபரின் நிலை, சிகிச்சை மற்றும் சமூகத்தில் பரவும் நிலை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் ஒரு நபரின் அபாய நிலைகளைப் பற்றி விவாதிப்பது பாதுகாப்பானது.

இந்த முடிவு எப்போதுமே ஆபத்து-பயன் மதிப்பீட்டை அடிப்படையாகக் கொண்டதாக இருக்க வேண்டும் என்று யுஎம் சமூக மற்றும் தடுப்பு மருத்துவத் துறையுடன் இருக்கும் டாக்டர் மோய் கூறினார்.

புற்றுநோயால் பாதிக்கப்படுபவர்களுக்கு, இந்த நோயாளிகள் அல்லது புற்றுநோய் வரலாறு உள்ளவர்கள் கோவிட் -19 தடுப்பூசி கிடைத்தவுடன் அதைப் பெறுமாறு பல நிபுணர் மருத்துவக் குழுக்கள் இப்போது பரிந்துரைத்து வருவதாக அவர் கூறினார்.

அமெரிக்க புற்றுநோய் சங்கம் மற்றும் நோய் கட்டுப்பாடு மற்றும் தடுப்புக்கான அமெரிக்க மையங்கள் (சி.டி.சி) கருத்துப்படி, புற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் அல்லது புற்றுநோய் வரலாறு உள்ளவர்கள் தடுப்பூசி பெறலாம், ஆனால் இது தடுப்பூசி வகைகள், புற்றுநோய் வகைகள் போன்ற காரணிகளைப் பொறுத்தது. தனிநபர் இன்னும் புற்றுநோய்க்கு சிகிச்சையளிக்கப்படுகிறார் மற்றும் அவர்களின் நோயெதிர்ப்பு அமைப்பு சரியாக வேலை செய்தால்எ ன்று அவர் கூறினார்.

ஒரு ஒவ்வாமை வரலாற்றைக் கொண்ட ஒரு நபர் தனது நிலையை மருத்துவரிடம் தெரிவிக்க வேண்டும் என்றும் டாக்டர் மோய் கூறினார். முக்கிய கவலை தடுப்பூசி அவர்களுக்கு பாதுகாப்பானதா என்பது பற்றி அல்ல.  ஆனால் அது எவ்வளவு பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்பது பற்றி, குறிப்பாக பலவீனமான நோயெதிர்ப்பு சக்தி கொண்ட புற்றுநோயாளிகளில்.

கீமோதெரபி, கதிர்வீச்சு அல்லது நோயெதிர்ப்பு சிகிச்சை போன்ற சில சிகிச்சைகள் நோயெதிர்ப்பு மண்டலத்தை பாதிக்கலாம். இது தடுப்பூசியை குறைவான செயல்திறன் கொண்டதாக மாற்றக்கூடும்.

இந்த அம்சம் ஆய்வு செய்யப்படவில்லை. புற்றுநோய் நோயாளிகள் அல்லது உயிர் பிழைத்தவர்களிடையே தடுப்பூசி எவ்வளவு பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்பது இன்னும் தெளிவாகத் தெரியவில்லை என்று அவர் கூறினார்.

உட்செலுத்தப்பட்ட இடத்தைச் சுற்றி சிவத்தல், வீக்கம் அல்லது வலி போன்ற தடுப்பூசிக்குப் பிறகு சில எதிர்வினைகள் ஏற்படுவது இயல்பு என்று அவர் கூறினார். தடுப்பூசி போட்ட முதல் மூன்று நாட்களில் சோர்வு, காய்ச்சல், தலைவலி மற்றும் வலி உள்ள கைகால்கள் சில பக்கவிளைவுகள் எனவும் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

தடுப்பூசி செயல்படுவதை இது காட்டுகிறது, ஏனெனில் இது நோயெதிர்ப்பு சக்தியைத் தூண்டுகிறது மற்றும் உடல் நோய்த்தொற்றுக்கு எதிராக ஆன்டிபாடிகளை உருவாக்குகிறது என்று டாக்டர் மோய் கூறினார்.

மலேசிய பொது சுகாதார மருத்துவர்கள் சங்கத் தலைவர் டத்தோ டாக்டர் ஜைனல் அரிஃபின் உமர், ஒவ்வாமை உள்ளவர்கள் தடுப்பூசி எடுப்பதற்கு முன் அவர்களின் சுகாதார பயிற்சியாளர்களை அணுகுமாறு பணித்தார்.

கர்ப்பிணி மற்றும் தாய்ப்பால் கொடுக்கும் தாய்மார்களும் பாதுகாப்பு அம்சத்தில் போதுமான தரவு கிடைக்கும் வரை காத்திருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here