மலேசிய ஆயுதப்படையைச் சேர்ந்த 40 ஆயிரத்திற்கும் மேற்பட்டோருக்கு தடுப்பு பூசி

சிரம்பான் : பிப்ரவரி 26 ஆம் தேதி தொடங்கவுள்ள தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் முதல் கட்டத்தில் மலேசிய ஆயுதப்படைகளின் (ஏடிஎம்) மொத்தம் 42,120 உறுப்பினர்களுக்கு கோவிட் -19 தடுப்பூசி ஊசி போடப்படும்.

தற்காப்பு அமைச்சர் (பாதுகாப்பு கிளஸ்டர்) டத்தோ ஶ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறுகையில், தடுப்பூசியில் 84,240 அளவுகள் உள்ளன. ஒவ்வொரு உறுப்பினரும் இரண்டு தடுப்பூசி அளவைப் பெறுகிறார்கள்.

மார்ச் மாதத்தில், எங்கள் முன்னணிப் பணியாளர்களின் ஒரு பகுதியாக இருப்பதால், ஆயுதப்படை வீரர்கள் தடுப்பூசி பெறுவார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன். இதில் சாலைத் தடைகள் மற்றும் காவல்துறையினருடன்‘ ஓப்ஸ் பென்டெங் ’நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுபவர்களும் அடங்குவர்.

“அட்டவணை (தடுப்பூசி) ஏடிஎம்-க்கு அறிவிக்கப்படும்,” என்று அவர் சனிக்கிழமை (பிப்ரவரி 20) இங்குள்ள ஆயுதப்படைகள் குடும்ப வீட்டுவசதி (ஆர்.கே.ஏ.டி), 1 ஆவது படைப்பிரிவின் தலைமையகம், சிகாமட் முகாம் ஆகியவற்றை பார்வையிட்ட பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இதற்கிடையில், கோவிட் -19 ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் தடுப்பூசி ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 21) வருவதற்கு, நாளை முதல் பொதுமக்களுக்கு தடுப்பூசி வழங்கப்படும் வரை பாதுகாப்பு கட்டுப்பாட்டுக்கு ஏடிஎம் நிறுவனமும் ஈடுபடும் என்று அவர் கூறினார்.

நாளை, மலேசியா 312,390 டோஸ் ஃபைசர்-பயோஎன்டெக் கோவிட் -19 தடுப்பூசியைப் பெறுகிறது. இது மலேசியா ஏர்லைன்ஸ் ஏ 330-300 ஜெட்லைனர் மூலம் சிப்பாங்கின் கோலாலம்பூர் அனைத்துலக விமான நிலையத்திற்கு (கே.எல்.ஐ.ஏ)  அனுப்பப்படும்.

இதற்கிடையில், ஏடிஎம் தனது மருத்துவமனையை தடுப்பூசி சேமிப்பு மையங்களில் ஒன்றாகப் பயன்படுத்துவது குறித்து பரிசீலிக்குமா என்று கேட்டதற்கு இஸ்மாயில் சப்ரி, ஏடிஎம் எந்தவொரு சூழ்நிலையிலும் அரசாங்கத்திற்கு உதவ தயாராக இருப்பதாகவும், அத்துடன் போதுமான பணியாளர்களைக் கொண்டிருப்பதாகவும் கூறினார்.

நாங்கள் ஆயுதப்படை மருத்துவமனையுடன் விவாதிக்கத் தயாராக உள்ளோம். இதற்கு முன்பு சபாவில் ஏடிஎம் கள மருத்துவமனையை வழங்குவது உட்பட கோவிட் -19 விஷயங்களில் ஏடிஎம் மிகவும் ஈடுபட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, இஸ்மாயில் சப்ரி விளக்கினார், இன்றைய ஆர்.கே.ஏ.டி வருகை மலேசிய இராணுவ அமைப்புகளுக்கான தனது பயணத்தின் ஒரு பகுதியாகும்.

இங்கே 5 மில்லியன் செலவில் ஒரு பல்நோக்கு மண்டபத்தை நிர்மாணிப்பதற்கும் நான் ஒப்புதல் அளித்துள்ளேன். இது இந்த ஆண்டு அல்லது அடுத்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் கட்டப்படும். மேலும் நான்கு உறுப்பினர்கள் மற்றும் நோயால் பாதிக்கப்பட்ட குடும்பங்களை பார்வையிடும் வாய்ப்பும் கிடைத்தது என்று அவர் கூறினார். – பெர்னாமா

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here