இன்று குவாந்தான் நகர அந்தஸ்தைப் பெற்றது

Kuantan Waterfront with its iconic landmark, the Kuantan 188 tower, is being positioned as the latest urban tourism destination in Pahang.

குவாந்தான் : பகாங்கின் தலைநகரான குவாந்தான் இன்று தொடங்கி நகரமாக பிரகடனப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதீன் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷா ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 21) ஒரு வரலாற்று நிகழ்வில் அந்தஸ்தை அறிவித்தார்.

பகாங் சுல்தானான அவரது மாட்சிமை, குவாந்தான் நகராட்சி மன்றத் தலைவர் டத்தோ ஹம்தான் ஹுசைனை குவாந்தானின் முதல் டத்தோ பண்டாராக (மேயர்) ஆக நியமிக்க உத்தரவிட்டார்.

பகாங்கில் நடைமுறையில் உள்ள நிபந்தனைக்குட்பட்ட MCO இன் நிலையான இயக்க நடைமுறை (SOP) க்கு இணங்க, குவாந்தான் நகர வளாகத்தில் இந்த பிரகடன விழா நடந்தது.

ராஜா பெர்மிசுரி அகோங் துங்கு ஹஜா அஜீசா அமினா மைமுனா இஸ்கந்தரியா, பகாங் தெங்கு ஹசனல் இப்ராஹிம் ஆலம் ஷா அல்-சுல்தான் அப்துல்லாவின் ரீஜண்ட் மற்றும் அவர்களது  பிற குழந்தைகள் இந்த நிகழ்வில் கலந்து கொண்டனர்.

பிரதம மந்திரி டான் ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் மற்றும் அவரது மனைவி புவான் ஸ்ரீ நூரெய்னி அப்துல் ரஹ்மான், பகாங் மந்திரி பெசார் டத்தோ ஶ்ரீ வான் ரோஸ்டி வான் இஸ்மாயில், வீட்டுவசதி மற்றும் உள்ளூராட்சி அமைச்சர் டத்தோ ஜுரைடா கமருதீன், தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் மற்றும் இந்திரா மஹுகீத் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் பகாங் மாநில நிர்வாகத்தின் உறுப்பினர்கள் இந்த நிகழ்ச்சியில் கலந்து கொண்டனர்.

ஆகஸ்ட் 1,1913 அன்று குவாந்தான் சுகாதார வாரியம் அமைப்பதன் மூலம் உள்ளூராட்சி அமைப்பு நடைமுறைக்கு வந்த குவாந்தானை பார்க்கும் விருப்பத்தை சுல்தான் அப்துல்லா தனது அரச உரையில் தெரிவித்தார். அதிக வெற்றியைப் பெற்று சிறப்பான நகரமாக உருவெடுத்தார்.

ஒரு நகரத்தை நிறுவுவது வெறுமனே பெயருக்காக இல்லை. எனவே, முன்னோக்கிச் செல்வது,  மாநில அரசாங்கமும் குவாந்தான் நகர சபையும் எப்போதும் மக்களின் நல்வாழ்வையும் சேவைகளையும் மேம்படுத்துவதில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here