3.5 மில்லியன் மதிப்பிலான 19 குளோன் வாகனங்கள் பறிமுதல்

கோலாலம்பூர்: குளோன் செய்யப்பட்ட கார் கும்பலை சேர்ந்த ஆறு நபர்களைக் கைதுசெய்ததோடு, 3.5 மில்லியன் மதிப்புள்ள 19 வாகனங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டது.

சந்தேகநபர்கள் 6 பேரும் 22 முதல் 42 வயதுக்குட்பட்டவர்கள், கோலாலம்பூர், சிலாங்கூர், பகாங், ஜோகூர் மற்றும் பினாங்கு ஆகிய நாடுகளில் பிப்ரவரி 2 முதல் செவ்வாய்க்கிழமை (மார்ச் 2) வரை நடத்தப்பட்ட சோதனைகளில் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கோலாலம்பூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ சைபுல் அஸ்லி கமருதீன் கூறுகையில், கோலாலம்பூர் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறையைச் சேர்ந்த ஒரு குழு செராஸில் பயன்படுத்திய கார் டீலரை சோதனை செய்து பிப்ரவரி 2 ஆம் தேதி மாற்றியமைக்கப்பட்ட சேஸ் எண்ணுடன் ஹோண்டா டி.சி-பி கைப்பற்றப்பட்டது.

இது ஓப்ஸ் லெஜாங் என்ற குறியீட்டு பெயரில் ஒரு மாத கால நடவடிக்கைக்கு வழிவகுத்தது. சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டு குளோன் செய்யப்பட்ட வாகனங்கள் பறிமுதல் செய்யப்பட்டன என்று அவர் வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 5) கோலாலம்பூர் போலீஸ் தலைமையகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

கும்பல் சிங்கப்பூரிலிருந்து கொண்டு வரப்பட்ட கடன்கள், திருடப்பட்ட கார்கள் அல்லது கார்களைக் கொண்ட கார்களை குறிவைக்கும் என்று கம் சைஃபுல் அஸ்லி கூறினார்.

“மொத்த இழப்பு” என்று அறிவிக்கப்பட்ட கார்களை அடிப்படையாகக் கொண்ட சேஸ் எண்களை சிண்டிகேட் மாற்றியமைக்கும். மேலும் இதுபோன்ற கார்கள் குறித்த தகவல்களை கூட்டாளிகளிடமிருந்தோ அல்லது இணையத்தின் மூலமாகவோ அவர்கள் பெறுவார்கள் “என்று  சைஃபுல் அஸ்லி கூறினார்.

அசல் கார் மானியங்கள் பின்னர் ஒரு நிறுவனத்தில் உள்ள ஒரு தனிநபர் மூலம் பெறப்படும் என்றும், கும்பலின் மோசடி முடிந்ததும் சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி வாடிக்கையாளர்களுக்கு கார்களை விற்பனை செய்யும் என்றும் அவர் கூறினார்.

குளோன் செய்யப்பட்ட வாகனங்கள் சுமார் RM100,000 க்கு விற்கப்படும். தேவை நன்றாக இருந்தால் கும்பல் ஒரு மாதத்திற்கு ஆறு வாகனங்கள் வரை விற்கப்படும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பறிமுதல் செய்யப்பட்ட 19 வாகனங்களில் 16 வாகனங்களுக்கான சேஸ் எண்கள் சிதைக்கப்பட்டிருப்பதாக ஒரு விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது என்றும் சைஃபுல் அஸ்லி கூறினார்.

கோலாலம்பூர், ஜோகூர், சிலாங்கூர் மற்றும் பேராக் ஆகிய இடங்களில் ஒன்பது வாகனங்கள் திருடப்பட்டதாக அறிவிக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

காப்பீட்டு நிறுவனங்கள் அல்லது ஒரு அரசு நிறுவனத்தின் உறுப்பினர்கள் கும்பலுடன் தொடர்பு கொண்டிருந்தார்களா என்று கேட்டதற்கு சைபுல் அஸ்லி இது இன்னும் விசாரணையில் உள்ளது என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here